overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12
    ผู้มาเยือน-ห่วงทุกคน
    Guest

Default ความเถื่อนของร้านขายแผ่น CD ที่พาต้าปิ่นเกล้า - ต่อยลูกค้

ผมขอโทษที่ต้องแทรกข่าวในกระดานนี้ เพราะผมไม่ทราบว่าจะไปบอกได้ที่กระดานไหน
    เรื่องมีอยู่ว่าวันอาทิตย์ที่ผ่านมา (7 ม.ค.) ผมไปชื้อของที่พาต้าไอที ปิ่นเกล้า
    มีร้านขายแผ่นเปล่า CD และ Accessories ต่างๆ ตรงบันไดเลื่อนทางลงของห้าง ที่ชั้น 5
    แต่ไม่ใช่ร้านที่ติดกับบันไดเลื่อนเลยนะ แต่เป็นร้านที่ใหญ่ จะเรียกว่าใหญ่ที่สุดก็ว่าได้
    เพราะมีอยู่ร้านเดียว
    ผมไม่ทราบว่าเกิดอะไรขึ้นตรงนั้น แต่ผมเห็นคนขายเป็นชาย 2 คน หญิง 1 คน
    รุมต่อยลูกค้าหน้าร้านเลย ป่าเถื่อนมากๆ ลูกค้าเป็นชายวัยรุ่นคนเดียว คงจะบาดเจ็บ
    เยอะเหมือนกัน และไม่ทราบว่าลูกค้าโทรหาใคร เพื่อนหรือตำรวจ ผมไม่ได้ดูต่อจนจบ
    เพราะไม่อยากโดนลูกหลง

ผมมาบอกเพราะอยากให้เพื่อนๆ ระวังตัวเวลาไปชื้อของหรือเดินเที่ยวที่ห้างนี้
    ผมไม่ได้ว่าทั้งห้างนะครับ แต่อยากให้ระวังตัวเฉพาะชั้นไอที

สุดท้ายต้องขอโทษผู้ดูแลบอร์ดนี้ ท่านอาจจะย้ายกระทู้ไปสู่กระดานที่เหมาะสมได้

ขอขอบคุณครับ

OverclockZone Member eakkphol's Avatar

ลูกค้าทำอะไรผิดรึเปล่าคับ

Mc
    Guest

Talking

ถ้าขโมยของน่าจะจับตัดมือซะด้วยซ้ำนะ

ผู้มาเยือน-ห่วงทุกคน
    Guest

ดูตามการแต่งตัวและออฟชั่นของลูกค้าไม่น่าจะเป็นขโมย
    แต่คนขายนี่หน้าตายังกะโจร ปากคนขายผู้หญิงคงจะจัดจานด่าลูกค้าแน่นอนถึงได้มีเรื่อง

OverclockZone Member boba's Avatar

กรรม
    ไปซื้อของที่นี่หลายครั้งเหมือนกัน แต่ไม่ได้ไปนานแล้ว
    เมื่อก่อนตอนไปซื้อก็ดูไม่เถื่อนเท่าไหร่นะครับ (ดูแต่งตัว ท่าทางนักเลงบ้าง แต่ไม่มาก)

OverclockZone Member Pat_CSSU's Avatar

ผมเคยไปซื้อแผ่นโปรแกรมที่นั่นเหมือนกัน
    ไปเจอทอมขาโหดเข้าให้ ดีที่รอดกลับมาได้

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by Pat_CSSU View Post
    ผมเคยไปซื้อแผ่นโปรแกรมที่นั่นเหมือนกัน
    ไปเจอทอมขาโหดเข้าให้ ดีที่รอดกลับมาได้

Mc
    Guest

Cool

แบบนี้ต้องวางระเบิดร้านไปเลย อิอิ ถ้าเจ้าของร้านและลูกมันป่าเถื่อนอย่างนั้นอ่ะ
    แก้จาก ที่ขโมยจับตัดมือครับ

"จน เครียด เล่นเกมส์ฟิฟ ดีดกีตาร์"

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    ทริป กระบี่ (22-11-61)

มูจาฮีดีน
    Guest

อะไร วะเนี่ย

พาต้า แมร่งมีแต่เรื่อง แต่ ราว ว่ะ

OverclockZone Member sorotbug's Avatar

เรื่อง ในครอบครัวครับ

ไม่มีไรมาก

OverclockZone Member -SaMmY-'s Avatar

ตอนเด็กๆชอบไปดูกอลิล่ากับเพนกวิน

ไปมันทุกอาทิตย์เลย

จำได้ว่ามีปลากระเบนตัวใหญ่มากสตาฟอยู่ในตู้

พอโตมาหน่อยก็เลิกไป

ไม่ได้ไปมาเป็น10ปีละ ไปแต่เซ็นทรัล ไปดูอย่างอื่นแทน

Bookmarks

Bookmarks