Announcement

Collapse
No announcement yet.

pc6400 หรือ pc8500 ดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• pc6400 หรือ pc8500 ดีครับ

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ
    คือเล็งไว้ว่าจะถอย E8500
    ตัดสินใจเรื่องแรมอยู่ว่าอย่างไหนจะดีกว่ากัน
    อยากได้เป็น 2*2gb แบบไหนจะดีกว่ากันครับ
    รบกวนช่วยแนะนำยี่ห้อ + รุ่น แรมด้วยนะครับ
    แล้วก็ m/b ระหว่าง P5QE Deluxe หรือ DFI P45 T2RS
    ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
    ขอบคุณมากครับ (-/|\-)

pc8500 แรงกว่าเห็นๆครับ แนะนำ crucial หรือ OCZ ครับ

ส่วนบอร์ด แนะนำ P5Q deluxe ครับ DFI ท่านไม่ได้บอกหนะครับว่าเป็น DK หรือ LT UT แต่ยังไงผมว่า ASUS ตอนนี้น่าเล่นสุดครับ

Comment

ตอบลำบากเหมือนกัน เอาเป็นว่าผมตอบแบบๆม่เอาไป OC นะครับ

RAM DDR2-800 PC-6400 พอแล้วครับ
      ผมเลือก Asus ล่ะครับ รุ่นพวกนี้มี 6-Engine EPU ด้วย อย่างว่าแหล่ะผมสาวก ASUS ครับ

ส่วนเลือก Chipset ตระกูล P4x อย่างน้อย Mainboard อุณหภูมิจะเย็นกว่า P3x ประมาณ 10 องศา เย็นลงชัด ๆ

Comment

คับ ถ้าเป็น DFI DK P45 T2RS ที่ออกมาใหม่ล่ะครับ
        เทียบกับ ASUS ตัว Deluxe

Comment

ถ้าชอบคุณภาพก็ Asus ครับ
          ส่วนแรมผมว่า1066ราคามันยังค่อนข้างสูงเล่นแค่800ก็พอครับ แต่ถ้างบเยอะก็ไม่ว่ากัน

Comment

Working...
          X