Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่าการทำ Fulload CPU ด้วยโปรแกรม ทำไปทำไมและมีผลดียังไง?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบว่าการทำ Fulload CPU ด้วยโปรแกรม ทำไปทำไมและมีผลดียังไง?

เคยอ่านบทความเกี่ยวกับการ OC แล้วก็มักจะมีการทำ Fulload CPU เสมอๆ

ทำไปทำไมครับ?
    แล้วมีผลดี-ผลเสียไหมครับ?

thx.

Fullload CPU เป็นการให้ CPU ใช้งานให้เต็มที่ครับ[CPU Usage 100%] ส่วนมากแล้ว นัก OC มังจะดูอุณหภูมิ ขณะกำลัง Fullload อยู่ครับ

ถ้าผมคิดผิด ต้องขออภัยในนะที่นี้ด้วยครับ

Comment

ก็แค่ให้แน่ใจว่า คอมจะไม่ร้อนกว่านี้ และรับใหว เท่าที่นั่งดูมัน full load

ถ้าเครื่องไม่สามารถ fullload ได้ ก็ไม่สมควรทำออกมาขาย

Comment

ถ้ามองถึงคนที่จะ OC ไปเต็มเม็ดนี่ ก็คือการ burn เหมือนกัน เพื่อให้ลากไปได้อีกนิด

Comment

แล้ว Fulload มันจะใช้ทดสอบความเสถียรของระบบได้ไหมครับ ว่าหลังจากที่เรา OC แล้ว
          ความเสถียรของระบบเรายังดีอยู่

Comment

ได้ครับ แล้วแต่โปรแกรม บางโปรแกรม มีบอก ว่าคอมเสถียรหรือไม่

Comment

แล้วโปรแกรม Everest นี่ใช้ทดสอบความเสถียรได้ไหมครับ

Comment

ตรวจสอบความเสรียร ครับผม

Comment

แล้วโปรแกรม เกี่ยวกับการ Full load หาได้จากไหนหรอครับ ผมยังมะมีเยย อิอิ

Comment

มันก็มีหลายโปรแกรมอยู่นะครับ ลองโปรแกรมนี้ครับ Stress Prime โหลดได้ในนี้ครับ http://www.overclockzone.com/download/

Comment

Working...
                    X