overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 41

Thread: Killed Times Project by gsvc

OverclockZone Member gsvc's Avatar
    ท่าพระ, รามอินทรา, บางรัก

Default Killed Times Project by gsvc

ตั้งชื่อ โปรเจคฆ่าเวลาละกันนะ

เพราะว่างๆไม่รู้จะทำอะไร อีกทั้ง Project ก้อบานตะไท

ยังไม่เสดก้อมี 2 อัน
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=213183
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=250025
    เสดแล้วก้อมี2อัน โล่งอก
    http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=98986
    http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=76489

คราวนี้ก้อมาถึงโปรเจค ฆ่าเวลาละกันนะ

เอา มาลุยกันเลยไม่ต้องพูดพร่ำ ยังไงก้อแนะนำติชมกันมานะครับ

ขอแบ่งเป็น 2 ภาคนะ
    ที่ Post 2 และ 3 ตามลำดับเลย

วันนี้ จะมาทำอะไร ต้องติดตามดูนะครับ

OverclockZone Member gsvc's Avatar

เริ่มต้นก้อเตรียมอุปกรณ์ดังภาพก่อน
    โดยส่วนตัวเล่นเกมส์ไม่เป็นนะ
    แต่สมัยก่อนเล่น เกมส์ต่อสู้บ่อย
    พวก kof พวก สตรีทไฟเตอร์ ซามูไรโชดาว

ตอนนี้เลิกเล่นเกมส์ละ ไม่ค่อยมีเวลา เหมือนเดิมนะ ซับไทย ใต้ภาพนั้นๆ

ผมไปได้จอยมาจากเซียร์ ยี่ห้อนี้ ทดสอบแล้ว ปุ่มดีเยี่ยม แถมรวนยาก

จากนั้นผมก้อแงะๆ ออกหมดทุกชิ้น ดังรูป

อธิบาย สัญญาณเล็กน้อย

ตามรูปนะ หากไม่เข้าใจโทรหา หรือ PM มาก้อได้ ผมเทพในเรื่องงัดแงะ แต่ประกอบ อย่างเกรียน ^^ (สโลแกนใครหว่า คุ้นๆ ขอยิมมาใช้นิดๆ ^^)

เสด จบข่าวใน Post นี้
    ให้ชื่อว่า ขั้นตอนการเตรียม วงจร
    Last edited by gsvc; 16 Aug 2008 at 00:28:44. Reason: ภาค Circuit ของวงจรคุม

ต่อไปเรามาว่ากันเรื่อง กล่องวิเศษ

ผม ขอกะขนาดคร่าวๆนะ เพราะว่า อยู่ที่คนนั้นๆจะถนัด แต่ละคนชอบของใหญ่ บางคนชอบของเล็ก ^^

จากนั้นผม ก้อ ทำการร่างแบบคร่าวๆ

ผมจะ ร่าง แบบเพื่อเจาะรูตามขนาดดังรูปนี้ครับผม

จากนั้นก้อไปเบิ่งรถไป บ้านหม้อ คลองถม สพานเหล็กเพื่อไปซื้ออะไหล่เพิ่ม

เอาแบบนี้อ่ะ เรียกว่า คันโยก กับ Micro Switch แพงนิดนะ ต้องทำใจ -*-

จากนั้นก้อลองวางปุ่ม กับ กล่องวิเศษที่เราทำดู คร่าวๆ

ได้แบบนี้อ่ะ ไม่รู้มันจะ ใช้ได้ใหม พักไว้ก่อน

คราวนี้เรามาเดินสายไฟให้กับวงจรกัน

เริ่มต้นก้อหาอะไรยึดแผง จอยกับกล่องไว้ก่อนนะ จะได้ บัดกรีไม่เสียว ^^

จากนั้นก้อ เดินสายไฟไปแต่ละปุ่มเลย

จุดสังเกต เราสามารถใช้ สายดินร่วมกันทั้งหมดทุก สวิตได้ สังเกต สายดำใหญ่ ผมเดินออกมา ที่ขั้ว บนของสวิตทุกตัว มาเชื่อมกันหมดเลย ^^ จากนั้นก้อนำไป บัดกรีลงจุดสายดินของ จอย usb

และทำการเดิน จุดต่างๆ ลง ปุ่ม ไม่รู้จะบัดกรีตรงใหนก้อ บัดกรีตรง ปุ่มมันนั่นเหระ ง่ายดี ไม่ งง ด้วย

แค๊กๆ สำลักควันตะกั่ว o_O"

พอเสด ก้อ ไขน๊อตยึดกล่องวิเศษไว้ กันโยกแล้ว ฝาหลุดกระแทกปาก ^^

ลองเล่นดูกับพื้นบ้านๆ ผมว่าไม่ดีแน่ๆ อาจจะ ปุั่นไม่มันส์

ไปหาอะไรนิดๆมาหน่อย

โอ๊ว แจ่ม หมดไป เกือบ 300 ได้ เศษเหล็กมา อย่างหนา ต้องตาปลา

จากนั้นก้อ 90 บาทครับ เก้าอี้แดง เอามานั่งซะ

ลงโปรแกรม เกมส์ตู้โลด

จบข่าว ปั่นได้ทุกที่ แม้อยู่ในห้องนอน ไม่จำเป็นต้องไปปั่นที่ ห้างสรรพสินค้าเน้อ
    ไปละ บะบายนะครับผม

ปล.ห้ามปั่นเกินวันละ 2 ครั้ง อาจจะทำให้ ไอ้นั่นบวมได้ (นิ้วมือ -*-)
    Last edited by gsvc; 16 Aug 2008 at 00:36:21.

OverclockZone Member bankeng's Avatar

แหะๆ เล่นกับเกมออนไลน์ ท่าจะมันส์ เอาไป 10 กะโหลกครับท่าน

Quote Originally Posted by bankeng View Post
    แหะๆ เล่นกับเกมออนไลน์ ท่าจะมันส์ เอาไป 10 กะโหลกครับท่าน
    เกมส์ออนไลน -*- เล่นยังไงหว่า พวก แรคนารก หรอ กดยากน่าดู

ปล.เปลี่ยนจากกระโหลกเป็น แบ็งค์ร้อยได้มะ

OverclockZone Member poypoy's Avatar

เก่งโคดๆเลยครับ ไอเดียดีมากๆๆ

OverclockZone Member

ว้าว เก่งจังเลยครับ

User มีปัญหา ห้ามโอน sc's Avatar

สุดยอดครับ..ทำให้บ้างดิ.อิๆ

OverclockZone Member Chodose's Avatar
    ดงตระไคร้ ไร่นางรอง/ ลูกกะจ๊อกขี้เมา ชมรมโคราช รักหมา แดกแมว/

เจ๋งครับ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

สุดยอดเลยเพ่

OverclockZone Member dukdikza's Avatar

เจ๋งเลย ได้อารมณ์เกมส์ตู้เลยอะ

mohan's Avatar

สุดยอด เลยไอเดียนี้...คาระวะ 1 กลม ครับ

Quote Originally Posted by mohan View Post
    สุดยอด เลยไอเดียนี้...คาระวะ 1 กลม ครับ
    จัดมา เด๋วเอามาซัดให้กลิ้ง

OverclockZone Member jay-aha's Avatar
    บรมราชชนนนี 65 ตลิ่งชัน กทม

หุหุ เมพจิงๆ นึกถึงเกมเก่

OverclockZone Member Skywalker-'s Avatar
    ▂ ▃ ▅ ▆ ▇ Thailand : Signal Strength

สร้างสรรค์ดีครับ 10 คะแนน

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

สุดยอดครับ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

ขอบพระคุณครับผม Project นี้ ขอลาไปทำ PJ ที่ค้างๆก่อนนะครับผม

OverclockZone Member biologypanda's Avatar
    OvErClocKzONe & MUT

แหล่มๆๆ ทำพวก ปืน พวงมาลัย คันเร่ง แบบตามห้างด้วยจิ

แล้วก็ทำกล่องหยอดเหรียญ เวลาเราจะเล่น ก็หยอดเหรียญเองเล่นเอง อิอิ

Bond's Avatar
    นวมินทร์ บางกะปิ

แจ่มเป็ด เอามาเล่นกับวินนิ่ง 555

OverclockZone Member edd's Avatar

ไอเดียบรรเจิด

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks