overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 29

Thread: แนะนำ Internet น่าใช้หน่อยคับ ^ ^

OverclockZone Member kikuano's Avatar

Default แนะนำ Internet น่าใช้หน่อยคับ ^ ^

กำลังจะติดเน็ทใหม่อะคับ อยากให้comment กันหน่อยว่า เน็ทแต่ละบริษัทนั้น เป็นยังไงบ้าง

ตอนนี้ที่เล็งๆไว้มี 3 ตัวอะคับ 1. True 2.CS 3.Buddy

จากที่ได้รับข้อมูล(จากความคิดเห็นส่วนบุคคล) มาคร่าวๆ

1.True เห็นคนที่ใช้บอกว่า มันจะมีปัญหาหยุมหยิม บ้าง บางอาทิตย์ ไม่รู้เป็นเพราะอะไร โดยรวมก็ดี แต่ก็จะมีเรื่องจุกจิก บ่อยๆ อยู่เหมือนกัน

2.CS ไม่รู้ข้อมูลเลยคับ

3. เน็ทในประเทศแน่นอนว่าเร็วมากในราคาที่ถูก(เพื่อนมันโม้ให้ฟัง) แต่ต่างประเทศไม่รู้เป็นไง เพราะไม่เคยใช้

รบกวนคนที่เคยใช้เน็ทหลายๆตัวมาแล้วตอบด้วยนะคับ หรือคนที่กำลังใช้เน็ทของอะไรอยู่อยากจะแนะนำก็ได้คับ

ปล. ใน กทม นะคับ ^ ^

ขอบคุณล่วงหน้าคับ

OverclockZone Member PUSH THE TEMPO's Avatar

ตอนนี้เห็นหลายคนเทใจไปให้buddyกันแล้วล่ะคับ แต่จำกัดระยะทางใกล้มาก ไม่ถึงผมง่า

OverclockZone Member

แนะนำ buddy ครับ คุ้มค่าจริงๆ

kikuano-ไม่ได้ login
    Guest

Buddy นี่ ถ้าเล่นเวปต่างประเทศ ความเร็วจะลดลงเท่าไหร่อะคับ?

คือถ้าผมจะเอาคงจะเป็น 1 M เพราะกำลังลดกระหน่ำเหลือเดือนละ 500 บาท
    เน็ตในประเทศ 1 เมก และถ้าเล่นเว็ปต่างชาติ ความแรงจะเหลือเท่าไหร่อะคับ?

ขอบคุณอีกครั้งครับ ^ ^

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

buddyออกนอกเหลือ256มั้งถ้าจำไม่ผิด เพื่อนมันใช้2Mอยู่

OverclockZone Member kikuano's Avatar

โอ่ คือ เน็ต ในประเทศ 2 เมก ออกนอก เหลือ 256 เลยหรอคับ - -.
    หุๆ

OverclockZone Member Olooz's Avatar

- -" ยังมาไม่ถึงอ่ะ buddy

OverclockZone Member PowerEasy's Avatar
    อ.สามพราน จ.นครปฐม

ใช้ True 2M อยู่ครับ เดือนละ 1230 บาท + Vat แล้ว
    มันงอแงเป็นบางวัน บางอารมณ์ บางวันนึกจะวิ่ง ก็ วิ่งเร็วมากๆ ท่องเวบไทยไม่ค่อยเจอปัญหาเท่าไรถ้าเล่นเวบนอก ก็จะเจอบ่อยหน่อย แต่ ช่วงนี้ต่อ ออกต่างประเทศ มันจะช้าสักหน่อยน่ะครับ

OverclockZone Member sorotbug's Avatar

ผม ใช้เน็ท โรงเรียนอ่ะครับ

ต่อ 1222

ที่บ้าน ไม่ให้ใช้ ADSL

เพราะเวลา มีคนมาติดตั้ง อาจขโมขของในบ้านออกไป

ที่บ้าน ผมเป็น คนจีน หัวโบราณอ่ะครับ

OverclockZone Member PUSH THE TEMPO's Avatar

ก็คือว่า เนตbuddy แต่ละแพกเกจ ในประเทศจะ2mทุกอัน แต่ต่างประเทศจะเท่าไหร่นั้นขึ้นอยู่กับแพจเกจ เช่น 290บาท/เดือนจะ256k 400บาท/เดือนจะ512k
    ดูรายละเอียดเพิ่มเติมเอางับ http://www.buddybb.net

OverclockZone Member

ผมใช้ true 1m ก็ปกติดี นานๆ จะเน่าอ่ะ แต่เคยมีเพื่อนบอกว่า buddy ออกนอกเน่ามาก ส่วน cs เคยไปดูราคาแต่นานมาแล้ว มันแพงอ่ะ

OverclockZone Member MagicKnight's Avatar
    ถังขยะทั่วไปข้างภนน,ท่อระบายน้ำสาธารณะ

buddyหลุดบ่อยกว่าทรูครับ ผมใช้ทรูไม่ค่อยหลุดไม่ค่อยมีปัญหานะครับ แต่3เจ้าที่ว่ามาผมแนะนำCSนะครับ

Quote Originally Posted by MagicKnight View Post
    buddyหลุดบ่อยกว่าทรูครับ ผมใช้ทรูไม่ค่อยหลุดไม่ค่อยมีปัญหานะครับ แต่3เจ้าที่ว่ามาผมแนะนำCSนะครับ
    ไหงงั้นอะคับ? สรุปว่า CS ดีสุดหรอคับ?

อีกอย่าง ติดต่อ ทรู ไปตั้งแต่ประมาณวันที่ 10 มกรา
    ประมาณ 1 อาทิตย์ต่อมาไม่มีเจ้าหน้าที่โทรมาติดต่อเลย
    เลยโทรกลับไปที่ทรู ก็พบว่า เบอร์ที่ให้ไว้มันผิด โทรติดต่อผมไม่ได้(ก็เลย เอ้า ตอนขอเบอร์ไปไม่ทวนเบอร์หน่อยอะคับ?)
    จากวันนั้นถึงวันนี้ ผมยังไม่ได้ติดตั้งสายโทรศัพท์+เน็ต เลยคับ

เริ่มเซ็ง.....

OverclockZone Member kickkok's Avatar

Quote Originally Posted by sorotbug View Post

เพราะเวลา มีคนมาติดตั้ง อาจขโมขของในบ้านออกไป

ที่บ้าน ผมเป็น คนจีน หัวโบราณอ่ะครับ
    ไม่เห็นต้องติดตั้งอะไรเลยครับ แค่หา Modem / Router มา ใส่ค่าให้ถูก รอปล่อยสัญญาณ ก็ใช้ได้แล้วครับ

OverclockZone Member kingza99's Avatar
    งามวงศ์วาน - พระราม 7

ผมใช้ True มาตั้งแต่ที่เค้าเปิดให้บริการ adsl อ่ะครับยังไม่เคยเจอปัญหาอะไรเลยครับ นอกจากสายโทรศัทพ์ภายนอกขาด 3 รอบ ผมก็โทรไปแจ้ง อีก 1 วันเค้าก็มาืำทำให้ฟรีครับ
    ผมประทับใจมากๆครับ

OverclockZone Member molly's Avatar
    Molly_Bar Kaosan Rd.

อยากได้ BB เหมือนกันคับ ต้องลองไปขอดูก่อนว่า ได้ป่าว

แต่ถ้าไม่ได้คง ต้องเอา True แหละคับ

OverclockZone Member soniconline's Avatar

ผมอยู่ไกลจากชุมสาย 3 กิโล ได้สูงสุดแค่ 1 M เซ็งมาก -*-

OverclockZone Member sunieday's Avatar

ผมใช้ของTOTอ่ะครับ อยุ่ต่างจังหวัดน่ะ

256/512 วิ่งก็300-450 ก็พอใช้ครับ ไม่ได้ใช้ไรมาก

เล่นเกมส์+โหลดบิทบ้างเล็กน้อย

nara's Avatar

ขอถามด้วยคน tot เป็นไงบ้างครับ หลุดบ่อยไหม

OverclockZone Member kickkok's Avatar

Quote Originally Posted by nara View Post
    ขอถามด้วยคน tot เป็นไงบ้างครับ หลุดบ่อยไหม
    แล้วแต่ชุมสายครับ ตอบอย่างนี้จะดีกว่า

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks