overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 32

Thread: GTA San... ถ้าเกิดเราโดนตำรวจไล่ล่า ทำยังไงถึงจะหนีรอดครับ

OverclockZone Member BomberXIII's Avatar

Default GTA San... ถ้าเกิดเราโดนตำรวจไล่ล่า ทำยังไงถึงจะหนีรอดครับ

คือเวลาโดนตำรวจหมายหัวแล้ว ทำยังไงถึงจะดิ้นหลุดอ่ะครับ (เหมือน Most Wanted)

อันนี้ฆ่าเท่าไหร่ก็มาเรื่อยๆ ยิ่งพอไปสักพัก เล่นเอา ฮ. มาส่องเลย

OverclockZone Member MXdeFunk's Avatar

ใช้สูตรคับ ฮาๆๆๆ

OverclockZone Member james19's Avatar

โชตดีแค่ ฮ. น่ะครับ

ของผมเอารถถังมาเลย - -*

OverclockZone Member joyokeeplayboy's Avatar

ขี่รถเข้าไปในร้านทำสีอ่ะครับ แล้วตำรวจก็จะงงๆแล้วก็หนีกันไป เหอๆ ผมว่าตรงนี้น่าจะทำให้เจ๋งๆหน่อยอะครับ แบบการหนีหนีไปไหนก็ไม่พ้นถ้าคุณไม่ลดดาว แม้ว่าคุณจะหาที่ซ่อนในลืบก็ยังหาเจอ

OverclockZone Member BomberXIII's Avatar

Quote Originally Posted by joyokeeplayboy View Post
    ขี่รถเข้าไปในร้านทำสีอ่ะครับ แล้วตำรวจก็จะงงๆแล้วก็หนีกันไป เหอๆ ผมว่าตรงนี้น่าจะทำให้เจ๋งๆหน่อยอะครับ แบบการหนีหนีไปไหนก็ไม่พ้นถ้าคุณไม่ลดดาว แม้ว่าคุณจะหาที่ซ่อนในลืบก็ยังหาเจอ

โอ้แบบนี้เองหรอครับ ว่าแต่ร้านทำสีมันอยุไหนอ่ะครับ

แล้วมันมีภารกิจให้พ่นสีร้อยแห่ง ถ้าผมโดนจับแล้ว ของไปหมดเลย ต้องไปเอาที่ไหนหรอครับไอ้ที่พ่นอ่ะ

แล้วลดดาวทำไงหรอครับ เล่นตอนแรกผมนึกว่าต้องเล่นให้ดาวเต็มถึงจะผ่าน แต่เล่นได้แค่ 4 ดาวก็ ร่วงละ 555+

OverclockZone Member thebeer_se's Avatar

ผมใส่สูตรเอาครับ....แหะๆ

mr2's Avatar
    รัตนาธิเบศร์-งามวงศ์วาน

ในแผนที่จะมีบอกว่าร้านทำสีรถอยู่ตรงไหน...เป็นสัญลักษณ์เหลืองๆมั้ง จำไม่ได้ละ ไม่ได้เล่นนานละ

สเปร์ยสี ในบ้านเราเองที่ชั้นสองมีให้ด้วยมั้ง...และก็มีอีกหลายที่ จำไม่ได้ละ....
    แต่ตอนพ่นสีร้อยที่ เป็นอะไรที่เซ็งมากๆ ผมขี่จักรยานไป บางที่มันอยู่ในหลืบในซอก...หลังเสาสะพานสูงๆก็มี กว่าจะหาเจอโครตเซ็ง
    ถ้าขี้เกียจพ่นก็ไม่ต้องก็ได้ ได้แค่อาวุธไว้ในบ้านเอง.... พอเล่นไปอีกพักก็ต้องออกจากเมืองไม่ได้กลับมาบ้านแล้ว กลับมาอีกทีเกือบจบเกมแล้ว

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

มองหาในแผนที่ครับ จะมีจุดหลบอยู่
    แล้วให้ท่านขับรถไปหลบ จนระดับความร้อนแรง มันลดลงจนหมด ก็ขับออกมาได้

อ่าว นั่นมันNFS - -*
    หาร้านทำสีรถครับ จะเป็นรูปกระป๋องสเปรย์สีเขียว ในminimap ของเรา
    เอารถไปทำสีเรียบร้อยแล้ว ดาวตำรวจจะกระพริบ ห้าม**ก่อเรื่องครับ เช่น ขับรถชนคน ไปชนรถตำรวจ ยิงปืนเล่น
    แล้วดาวจะหายไปเอง

**เข้าที่ทำสีต้องขับรถเข้านะครับ

OverclockZone Member arito's Avatar

ลุกจากคอมฯแล้ววิ่งไปฆ่าตำรวจข้างนอกคับ

OverclockZone Member nares2142's Avatar

Quote Originally Posted by arito View Post
    ลุกจากคอมฯแล้ววิ่งไปฆ่าตำรวจข้างนอกคับ
    อันนี้สูตรก็ไม่อยู่

OverclockZone Member chai_ubon's Avatar

Quote Originally Posted by BomberXIII View Post
    โอ้แบบนี้เองหรอครับ ว่าแต่ร้านทำสีมันอยุไหนอ่ะครับ

แล้วมันมีภารกิจให้พ่นสีร้อยแห่ง ถ้าผมโดนจับแล้ว ของไปหมดเลย ต้องไปเอาที่ไหนหรอครับไอ้ที่พ่นอ่ะ

แล้วลดดาวทำไงหรอครับ เล่นตอนแรกผมนึกว่าต้องเล่นให้ดาวเต็มถึงจะผ่าน แต่เล่นได้แค่ 4 ดาวก็ ร่วงละ 555+
    ระดับความรุนแรง
    ดาว 1 สายตรวจมอไซค์รถตำรวจ คัน 2 คันไล่จับ
    2 สายตรวจมอไซค์รถตำรวจ 2 คันขึ้นไปเริ่มไล่ล่ากัดไม่ปล่อย
    3 เพิ่ม ฮ. ติดปืนกลออกมาไล่ล่า
    4. เพิ่ม ฮ. ติดปืนกล พร้อม หน่วยสวาท โรยตัวจากฮ. และขับรถตู้มาไล่ล่า
    5. เพิ่ม หน่วย FBI ติดปืนกลเบา พวกนี้ขับรถบี้ชนแหลกกัดไม่ปล่อย
    6 เพิ่ม ทหารติดปืน อาก้า หรือปืนที่คล้าย M16 พร้อมรถถังออกมากุดหัว
    ถ้าดาวขึ้น 1-2 ดวง ขับหนีไปเรื่อย ๆมันตามไม่ทันเดี๋ยวดาวก็ลดลงไปเองดาว 3 ดวงขึ้นไปหนีลำบากต้องไปพ่นสีครับ ช่วงหลัง ๆพ่นครั้งเดียวดาวไม่ลดแต่กระพริ๊บ ต้องพ่นซ้ำ 2-3 ครั้งครับ
    ตามซอกซอย จะมีรูปไอค่อนดาวลอยหมุน ๆ ให้เดินหรือขับรถไปชนก็จะลดดาวได้เหมือนกัน ส่วนโดนจับหรือตายแล้ว อาวุธหรือของไปหมดเลย อันนี้ถ้าไม่กดสูตร ต้องเล่นตามเนื้อเรื่องให้ไปหาซื้อตามร้านขายอาวุธหรือเก็บตามจุดต่าง ๆในเมืองเอาเอง หรือถ้าเล่นไปเรื่อยจนข้ามไปเมือง 2 - 3 ว่าง ๆให้เราไปจีบหญิงสาว ที่เป็น พยาบาลเมือง 2 และเป็นตำรวจเมือง 3 มาเป็นแฟนให้ได้พอโดนจับหรือตาย อาวุธต่าง ๆก็จะยังอยู่เหมือนเดิม ภาคนี้เรามีแฟนถึง 6 คนครับเกินนี้หรือเปล่าไม่รู้ ลองหาดูครับผู้หญิงที่มีเครื่องหมาย ! สีน้ำเงินบนหัวจิบได้ครับ
    Last edited by chai_ubon; 16 Aug 2008 at 17:29:05.

OverclockZone Member onizika01's Avatar

ถ้าโดนจับ ตัวละครคงโทษคนสร้างเกม เพราะคนสร้างเกม ทำให้ผมเป็นแบบนี้

OverclockZone Member Gunmy's Avatar

เข้าร้านเสื้อผ้าอะ ง่ายสุดสำหรับผม

OverclockZone Member

ไล่แทง Taxi ก็งี้แหละนะ

GIGABYTE United
    Castle Of Games

ใช้สูตรเรียกรถถังมาขับครับ

OverclockZone Member heatie's Avatar

อย่าไปปาดคอแท็กซี่ก็พอครับ

OverclockZone Member tre3000's Avatar

วิ่งเข้าไปในสถานีตำรวจดิ มันจะมีห้องว่างที่มีประตูเดียวอยุ่ห้องนึง ใครโผล่เข้ามาก็ตู้ม ตู้ม สอยตำรวจได้เกือบร้อยตัวจนเบื่อเลย แล้วค่อยออกมาไล่เก็บทีละคนหนุกดี

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

เปลี่ยนเสื้อผ้าเอาก็ได้ นะครับ

OverclockZone Member TheJackal's Avatar
    Somewhere in Sometime

ผมก็จำไม่ได้แล้ว ว่า หลุดพ้นตำรวจมาได้ไง
    วันๆบิน หนี harrier อย่างเดียวเลย

OverclockZone Member Noobkung67's Avatar

สอยมันลงมา สอยมันลงมา สอยมันลงมา !!!

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks