Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ benq แล้วเป็นเหมือนกันรึป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ benq แล้วเป็นเหมือนกันรึป่าวครับ

ตอนเปิดเครื่อง ไดร์มันเหมือนจะเลื่อนหัวอ่านไปเช็คว่ามีแผ่นรึป่าว ดัง แกร็กๆ

แล้วแผ่นบางยี่ห้อ อ่านยังกะโรงสี ปรกติจะดังแบบเสียงหมุนเฉยๆ วี่ๆๆ เหมือนไดร์ทั่วไป

พอใช้แผ่น i-cube , fuji ไรพวกนี้ เสียงดังน้อยกว่า sumsung นิดนึง กำจริง

ของผม ไดร์มันเหมือนจะเลื่อนหัวอ่านไปเช็คว่ามีแผ่นรึป่าว แต่มันไม่ ดัง แกร็กๆ แค่เห็นว่ามีไฟกระพริบๆ อ่ะงับ

อ่านแผ่นก็ไม่ค่อยดังน่ะ เทียบกะ asus และดังกว่าแบบเห็นผล เอ้ย ได้ยินผล หุหุ

Comment

นิ่ง

Comment

ไม่เป็นนะ เพระา ผม เอา dvdrw 1640 เป็น slave แล้ว เอา dvd rom asusไปเป็น master ครับ ไม่ไม่คิดจะ เอา dvdrw ไปอ่านด้วยครับ write อย่างเดียว เพราะจะได้ยืดอายุการใช้งานครับ แล้ว dvd เอาไปเป้น ตัวอ่าน ครับ

ส่วนเรื่องแผ่นที่ท่านบอกมาไม่เคยใช้อะครับ ใช้แต่ vio ซะส่วนใหญ่ write มา 3หลอด ได้ครับ ยังไม่เคยเสีย และไรล์ที่ 4x ตลอด ไม่ดังแน่นอนครับ เงียบ
        Last edited by ballboy; 9 Jan 2007, 19:31:16.

Comment

Working...
        X