Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครลด core clock 4850 ตอนไม่ได้เล่นเกมส์มั่ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครลด core clock 4850 ตอนไม่ได้เล่นเกมส์มั่ง

คือผมว่าจะลด core ลงช่วงที่ไม่ได้เล่นเกมส์อะคับ (ส่วนมากก็ไม่ค่อยได้เล่น) ไม่รุ้ว่าถ้าลดลงไปเป็น 500 (เดิม 625) มันจะเย็นลงไหมคับ แล้วการ์ดจะเป็นอะไรเปล่า

ปกติถ้าไม่ได้ใช้งานหนัก ๆ core/mem ก็ลดเองauto อยู่แล้วนะ จาก 625/993 เหลือเท่าไรไม่รู้จำไม่ได้แต่ลดลงไปเยอะเหมือนกัน

Comment

ปกติถ้าไม่ใช้งาน หรือใช้งานปกติ(ไม่ใช้ 3d)มันก็รันในโหมด 2d อยู่แล้วไม่ใช่หรอครับ หรือข้าน้อยเข้าใจผิด

Comment

เหรอคับ เอ่ หรือข้าพเจ้า งง 555+ แล้วถ้าอยากรู้ว่า core clock วิ่งอยู่เท่าไหร่จะดูจากโปรแกรมไรได้มั่งอะคับ เพราะใน CCC กับ GPU-Z มันก็แสดงเป็นค่าที่ตั้งไว้ (500) ตลอด

Comment

ใน CCC มีบอกใว้

Comment

อ่ะแฮ็มๆ

เดิมๆ hd4850 หากไม่ได้เล่นเกมส์ ใช้งาน2Dจะอยู่ที่ core 500 ส่วนอยากลดมากกว่านี้ flashbiosซะ ใช้ของmsi มันจะลดอยู่ที่160 หรือไม่งั้นก็ไบออสเดิม แก้ค่าเอาเองกับRBE

หากระทู้เก่าๆเอาครับ มีสอนวิธีทำไว้

Comment

Working...
            X