Announcement

Collapse
No announcement yet.

4x4 ยังตาม core2Duo ไม่ทันเหรอนี่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 4x4 ยังตาม core2Duo ไม่ทันเหรอนี่

http://www.tomshardware.com/2006/11/...es/page12.html

มันจะเกินไปเเละ core2duo เนี่ย fx74 ยังตามไม่ทันเลย

เค้ารู้กันทั่วแล้วครับ

- -

Comment

4x4 อาจจะตามไม่ทันเพราะว่าเฟืองท้ายมันทดเยอะไปหน่อย (ใช้ CPU ตั้ง 2 ตัวแน่ะราคากระเป๋าฉีกเอาเหมือนกัน) คิดง่ายๆ ครับ ขนาด Core 2 Quad QX6700 ขนาดแพคเกจเดียวกันใน Die เดียวกันหลายๆ คนยังมองเห็นจุดอ่อนที่เวลาที่ Core 0 และ Core 1 จะแลกเปลี่ยนข้อมูลผ่าน FSB ไปยัง Core 2 และ Core 3 เลย แล้ว FX74 นี่คนละแพคเกจ คนละ Die มันจะทำงานได้เร็วกว่า Core 2 Quad คงจะเป็นไปไม่ได้เลยล่ะครับ มองภาพเห็นไหมเอ่ย

Comment

กินไฟมั๊กมาก

Comment

เดียว รอดูไปก่อนครับ รอพวกโปรแกรมที่มันสนับสนุนก่อน

Comment

โอเอส และ โปรแกรม ยังไม่รองรับซีพียู 4 หัว ให้ทำงาน อย่างสมบูรณ์เลยครับ แล้วจะรีดประสิทธิภาพ 4 หัวได้เต็มที่ ได้อย่างไรครับ

Comment

เท่าที่ดู พวกที่รีด4หัวได้เต็มที่มีแค่3DS,Maya ไรเทือกนี้เองมั้ง
              เออ อีกตัว sisoft sandra ก็รีดได้เต็มที่

ดูเหมือนจะเป็นทางตันของสถาปัตยกรรมที่AMDมีอยู่ล่ะมั้งคับ ตอนนี้ก็คงซุ่มเงียบหาอะไรมาชนกะCoreของIntelอยู่
              แต่ก็ไม่รู้จะมาเมื่อไหร่ เพราะCoreของIntelนี่ถ้าจำไม่ผิด จุดประกายจริงๆคงเริ่มตั้งแต่ประมาณปี2000-2001จากเทคโนโลยีของโน๊ตบุค

Comment

ไม่ทันคงไม่เท่าไรหรอกครับ แต่มันกินไฟนี่สี่ เท่าเตารีดบ้านผมเลยนะ T-T"

Comment

Working...
                X