Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีคำถามอยากถามรบกวนผู้รู้แนะนำด้วยครับ ^^

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีคำถามอยากถามรบกวนผู้รู้แนะนำด้วยครับ ^^

1 . คือผมโหลด เพลงพวก MV หรือ Clip แสดงสดมาจาก youtube นะครับแล้วมันมาเป็นไฟล์ .flv ผมมีโปรแกรมดูได้ฟังได้นะครับ แต่อยากจะแลงไฟล์ให้มีคุณภาพกว่านี้ทั้งภาพและเสียง ควรจะแปลงเป็น นามสกุลอะไรดีครับ แล้วใช้โปรแกรมอะไรแปลงครับ เพราะผมใช้ Convert master แล้วมันไม่รู้จัก ไฟล์ .flv

2. คือผม โหลดไฟล์แสดงสดของ สกอร์เปี้ยนมาเค้า Rip มาจาก DVD9 เป็น MP4 มันก็ชัดดีเสียงเพราะนะครับ แต่ผมอยากแปลงกลับให้เป็น DVD9 เหมือนต้นฉบับ สามารถทำได้มั้ยครับแล้วใช้โปรแกรมอะไรดีครับ เพราะผมใช้ convert master แปลงแล้ว มันออกมาห่วยกว่าไฟล์ MP4 อีก ภาพแตกเลย

ขอบคุณทุกท่านสำหรับคำแนะนำครับ ขอบคุณครับผม

flv เปิดไดด้ ด้วย Media Player Classic หรือ KM อ่าคับ

Comment

Originally posted by numz View Post
      flv เปิดไดด้ ด้วย Media Player Classic หรือ KM อ่าคับ
      คับผม เปิดได้ครับดูได้ปรกติครับ แต่อยากจะแปลงไฟล์เป็นนามสกุลอื่นที่มีคุณภาพกว่านี้ครับ เพราะตัว .flv มันเป็นไฟล์บีบอัดนะครับ เสียงมันอู๊ๆ ภาพมันแตกๆ ควรจะเป็นนามสกุลอะไรดีคับ ... นามสกุล สุนทรเวช งะจ๊ากกกก ไม่เอานะครับ ...........สามารถทำได้มั้ยครับเพราะบางไฟล์ดูแล้วแปลงมากจาก Dvix

Comment

*0*

Comment

-.-

Comment

พิมพ์หา FLVExtract จาก google ครับ

ผมใช้อยู่ ดึงเพลงมาจาก imeem เป็น flv ใช้ตัวนี้แปลงเป็น mp3

ส่วนใหญ่จะได้ 128 kbps

ลองฟัง mp3 ใน foobar เทียบกับ flv ใน vcl player

เสียงใน vcl ดีกว่าครับ เบสมาเยอะกว่า รายละเอียดดีกว่า ทำไมไม่รู้ อาจเป็นเพราะการ convert file

ผมเลยฟังแบบที่โหลดจาก imeem ใน vcl ดีกว่า

Comment

Originally posted by sodaplay View Post
              พิมพ์หา FLVExtract จาก google ครับ

ผมใช้อยู่ ดึงเพลงมาจาก imeem เป็น flv ใช้ตัวนี้แปลงเป็น mp3

ส่วนใหญ่จะได้ 128 kbps

ลองฟัง mp3 ใน foobar เทียบกับ flv ใน vcl player

เสียงใน vcl ดีกว่าครับ เบสมาเยอะกว่า รายละเอียดดีกว่า ทำไมไม่รู้ อาจเป็นเพราะการ convert file

ผมเลยฟังแบบที่โหลดจาก imeem ใน vcl ดีกว่า
              ขอบคุณครับ เดี๋ยวลองดูครับ

Comment

Working...
              X