Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปันหากับการลง Kalyway??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปันหากับการลง Kalyway??

ผมลงได้เเล้วน๊า เเต่ว่าถ้าเกิดเอาเเผ่นออกปุ๊บมันจะขึ้น DISK BOOT FAILURE INSERT SYSTEM DISK AND PRESS ENTER ผมก้อเลย งง ๆ เเล้ว ช่วยสอนวิธีทำ Dual Boot ด้วยคับ ผมใช้ Windows XP

สเปคผม Amd3800+,Asus m2n-sli-Deluxe,เเรม บัส 667 512x2,การ์ดจอ Winfast7900gs 256mb,มี wifi เเต่ไม่ได้ใช้,ใช้ adsl คับ ช่วยหน่อยนะค้าบ จะเข้าไปหาความรู้ที่ gunlimited มันเข้าไม่ได้อ่ะคับ ช่วยเเนะนำหน่อย - -* ผมใช้เเผ่น Kalyway 10.5.2

AMD ลอง Leo4All ดีกว่าครับ....
    ตอนลง ดูว่าอะไรที่ For AMD ต้องเลือกครับ...
    HDD ปรับเป็น ACHI ด้วย...

Comment

Originally posted by hkp7m8 View Post
      AMD ลอง Leo4All ดีกว่าครับ....
      ตอนลง ดูว่าอะไรที่ For AMD ต้องเลือกครับ...
      HDD ปรับเป็น ACHI ด้วย...
      Leo4all เดวผมลองลงดูคับเเล้ว ท่านทำ Dual Boot เป็นหรือป้าวคับ เเล้วไอปรับ Hdd เป็น ACHI ทำไงอ่ะคับ เเค่นี้ก้อขอบคุนมากเเล้วคับ

Comment

ขั้นแรกลง แบ่ง HDD เป็น 3 Partition....
        อันแรกเป็น Primary Format เป็น Ntfs เอาไว้ลง XP
        อันที่สองเป็น Primary ไม่ต้อง Format เอาไว้ลง OSX
        อันที่สามเป็น Logical ไว้เก็บข้อมูล

ต่อไปก็ลง WINXP ก่อน...ให้เข้าออกได้ตามปกติ...
        ต่อไปก็ลง OSX พอเลือกภาษาแล้ว ให้เปิด Disk Utility เลือก elese พาร์ททิชั่นที่สองที่เตรียมไว้เป็น OSX
        ...จากนั้นก็เลือกๆไปตามขั้นตอน....

Comment

Working...
        X