Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมทำไมทำไม !!!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ที่มหาลัยผม 80% ของ nb ทั้งมหาลัย ทั้งนักศึกษาและอาจารย์ เป็น acer

แต่ก็ัยังไม่เห็นมีใครด่า acer ซักคำ

แต่ผมขอติ 5920g หน่อยว่า

"หนักชิบเป๋ง"

(แหงสิ จอ15 +++)

เอาล่ะ ขึงเวที มัดนวยกันเถิด

Comment

แต่ผมว่าเมื่อก่อน Acer เคยใช้อะไหล่ที่ดีและแข็งแรงทนทานกว่าตอนนี้นะครับ เพราะส่วนตัวซื้อของ Acer ตั้งแต่สมัย Pentium 1 รู้เลยว่าอะไหล่ต่างๆเปลี่ยนไปมาก แต่เมื่อก่อน Acer มันเป็นแบรนด์ที่แพงเอาการ พอช่วงหลังดันมาเน้นเอาลูกค้ามากไว้ก่อนของสินค้าก็เลยเริ่มออกอาการ ผิดหวังตรงนี้ละท่าน เลยเลิกใช้ Acer แต่มันก็พอเน้นลูกค้าข้อดีของมันก็คือ มันถูก!!!

Comment

Acer ก็ดีนะครับ แต่มันร้อนมาก T_T

Comment

Desktop = Acer
          Notebook = Dell

Comment

ม่ายรุค้าบแต่ของพี่ซื้อ 2ปีที่แล้วแพงมโหฬาร 42000 แพงกว่า PC เราอีกเครื่องมันดูไม่ค่อยสวยส่วนของ Body แต่มันก็ไม่ทุเรศมันเรียบๆง่ายๆไม่มีอะไรแต่ก็ยังใช้ได้ดีอยู่นะแต่ ROM DVD มันไปแล้ว อ่านได้แต่เขียนไม่ได้หือหมดกันแต่ส่วนอื่นยังได้มันร้อนก็ร้อนนะแต่ส่วนใหญ่เราจะเปิดพัดลมมันก็เป่าแล้วเราก็ไม่ค่อยเปิดนานๆตอนนี้พี่เอากลับไปแล้วถ้าเกิด PC มีปัญหาขึ้นมาเนี่ยเหนื่อยเลยเหอๆ

Comment

Originally posted by dolphin007 View Post
              Desktop = Acer
              Notebook = Dell
              Desktop = ประกอบเองดีกว่าไหมครับ ถูกใจดี

Comment

ตอนนี้ผมแนะนำAcerมาก่อนCompaqแล้วครับ

Comment

ผมก็ใช้ acer(5920) มา 5เดือนครึ่แล้วก็ยังไม่มีปัญหาอะไร มีแฮ้งช่วยแรกๆที่ซนลงนู่นนี่แต่ 2 3เดือนหลังไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ สบายมาก (ติดอยู่อย่างเดียวทำไม usb ข้างขวาตรงอ่านดิสมันไม่ยอมติดว้า งงๆๆ เสียบขึ้นแต่ไฟ แต่ไม่อ่าน = =) ที่คงเค้าติกันเยอะเป็นเพราะรุ่นเก่าๆรึป่าวครับ(ไม่เคยใช้เหมือนกัน แต่ได้ยินมา) ที่มีปัญหาเรื่องความร้อนสูง

ปล.ติอย่างเดียวดีไซร์โหลไปหน่อย ลองเทียบกะvaioกะmac ของพี่และแม่ของผมเหร่สุดเลย แต่แรงสุดอะ อิอิ แต่ถ้าเป็นรุ่น 69 กะบอดี้ดำนี่สวยสุดๆไปเลย *0* พูดไปก็เสียดายตงิดๆ 55

Comment

Aspire 4520G 502G25Mi ของผมเพิ่งจากไปเมื่อวานนี้เองครับใช้มา 2 เดือนเอง

จะเล่าเหตุการณ์ให้อ่านนะครับ

เริ่มจากตอนกลางคืนก่อนวันที่มันจะสิ้นใจผมได้ลง windows ใหม่ (xp) แล้วก็ลงนู่นลงนี่เท่าที่จำเป็น
                    เหตุผลที่ต้องลง win ใหม่ เพราะเครื่องค้างบ่อยโดยหาสาเหตุไม่ได้ครับ ฟังเพลงอยู่ หรือทำงานอยู่ก็ค้าง ตืดดดดดดดดดดดดดด ก็เลยลงใหม่ซะ

เสร็จสรรพเรียบร้อยทดลองโหลดบิทไว้ 1 คืน (มี Cooling Pad) เช้ามาก็มาเช็คความเรียบร้อย
                    อะฮ๊าโหลดเสร็จแล้ว เปิดไฟล์หนังเช็คดู(มะใช่หนังชมพูนะ) ดูไปได้ประมาณห้านาที แว่บ!
                    จอมันกระพริบครับท่านผู้อ่าน แว่บแรกผ่านไปยี่สิบวิ (ดูหนังต่อไปอย่างเพลิดเพลิน) แว่บ ๆ ๆ
                    เกิดอะไรขึ้นเนี่ยยยยย คราวนี้มันกระพริบถี่เลยครับแถมขยับเมาส์แล้วกระตุก ๆ ๆ ผมเลยรีบ shut down มัน ใจคอไม่ดีมากๆละตอนนั้น

จึ๊ก(จิ้มปุ่ม power) บูทครับ แต่! หน้าจอบูทเครื่องมีครึ่งเดียว และมันก็ แช่แว๊บอีกแล้วครับ คราวนี้ถึงกับค้างแล้วมืดไปเลย ทำไรไม่ได้เลยครับ ตอนนี้กดปุ่ม power ไฟติด อย่างเดียวเท่านั้นครับ
                    มันจากผมไปเร็วมากเลยอ่ะ ไม่ทันให้ได้แบคอัพข้อมูลอะไรใดๆเลย เศร้า
                    ตอนนี้ศพ notebook เมพของผมรอส่งสถาบันนิติเวช acer ผ่าพิสูจน์สาเหตุการเสียชีวิตอยู่ครับ
                    หรือมันจะเป็นโรคฮิต อิอิ ร้ายยิ่งกว่าไวรัสคอมพิวเตอร์ ไม่ทันได้ดูใจกันเลยทีเดียว Heat Cycle

Comment

ผมว่า acer ดีสุดแล้วนะ แต่ของปัจจุบันไม่รู้แต่คิดว่ายังมั่นใจใช้ดีอยู่
                      เครื่องผมพ่อยกให้ตั้นนานละ อายุมันก็เกือบๆแปดปีละ(สมัย P4) ยังใช้ได้ใช้ดีและทนไม้ทนมือน่าดู ใครมาใช้โมโหก็ทุบเครื่องจนร้าวบ้าง ต่อยlcd บ้าง แต่ไม่เคยเป็นไรเลย ถึงมันจะร้อนจนต้มน้ำได้แต่ก็ไม่เคยเป็นไรเลย เอาพัดลมคอมตั้งโต๊ะเป่าตูดก็เย็นเฉียบละ
                      ส่วนนั้นไม่รู้เพราะเครื่องผมนี่ไม่เคยเข้าศูนย์เลย(ไม่เคยเสียนั่นเหละ)
                      สรุปสั้นๆง่ายๆ "acer หนะดีสุดแล้ว"

Comment

แล้วแต่ดวง ครับ

อุปกรณ์อิเลคทรอนิคส์ทุกชนิดพังเป็นหมด เพียงแต่ช้าหรือเร็ว แต่ปัญหาที่เกิดจาก Acer เพราะมันปั้มของออกมาเยอะและเมื่อของเยอะ คนใช้เยอะปัญหามันก็เยอะเป็นธรรมดา และคนใช้เกิน 50% เคย Defrag เครื่องกันทุกเดือนไหม เคยลบไฟล์ ขยะกันบ้างไหม เคยทำความสะอาดกันบ้างไหม พอมีปัญหาโบ้ยนั่นโบ้ยนี่ เพื่อนผมใช้ Acer บางคนมานเล่น Dota ทั้งวันไม่เคยเห็นมันจะพังเลย แต่บางคนใช้งานไม่เท่าไรพังแล้ว ซึ่งเราก็ไม่สามารถฟันธงได้ว่า Acer ดีหรือไม่แต่อย่างใดครับ

Comment

ผมว่า acer

Comment

มันดีที่เครื่องแรง ราคาถูก แต่ผมไม่ชอบเครื่องมันโค้งๆๆมนๆๆ

Comment

ดีรึป่าวไม่รู้ อยู่ที่คนใช้,ดวงและอื่นๆๆประกอบ

Comment

แมวทุกสีจับหนูได้ครับ NB ทุกยี่ห้อ ทำงานได้ตามวัตถุประสงค์ที่ซื้อมาครับ
                                ACER,ASUS,BENQ ให้ spec สูงในราคาที่สมเหตุสมผลครับ

ทุกยี่ห้อในช่วง 7 วันแรก ที่เปลี่ยนได้แนะนำ ยำให้หนักครับ เสียก็เปลี่ยนอย่ามัวถนอมมัน
                                ส่วนแบต เอาให้ชาร์ตไม่อยู่ในช่วง 6 เดือนแรก เพื่อเอาประกันต่อ ได้ตัวใหม่นั่นเอง

Comment

Working...
                                X