Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องโปรแกรม dotnetfx

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องโปรแกรม dotnetfx

อยากรู้ว่าจำเป็นต้องลงโปรแกรม dotnetfx ทุกเวอร์ชั่นเลยหรือเปล่าครับหรือลงเวอร์ชั่นสูงสุดเพียงตัวเดียวอะพอดีพึ่งหัดลงวินโดว์ใหม่ยังไม่ค่อยรู้รัยอะแล้วโปรแกรม dotnetfx นี้ลงไว้เพื่อรัยครับช่วยตอบหน่อย

เคยอ่านเจอ นานแล้ว เขาแนะนำให้ลง ทุก version/1.0/1.0sp1/2.0/2.0sp1
    software บางตัว เช่น nlite, driver ของ ati พวกนีจำเป็นต้องใช้ dotnet ครับ
    โดยสรุปท่านต้องดูเองว่า software ที่ท่านใช้อยู่ เขาระบุ ความต้องการ การใช้งานหรือไม่
    แต่ถ้าท่านใช้ gard จอ ของ ati ละก็ อย่างน้อยท่านต้อง ลง dotnet 2.0 ละครับ

Comment

Working...
    X