Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วย ต่อเน็ตไม่ได้ครับ ด่วน!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วย ต่อเน็ตไม่ได้ครับ ด่วน!

ตั้งที่ห้อง Network Zone แล้วไม่มีท่านใดตอบเลยครับ เลยมาตั้งที่ห้องนี้
    คอมต่อเน็ตไม่ได้ครับ ก่อนหน้านี้ใช้งานได้ปกติ แต่พอลงวินโดว์ใหม่ใช้ไม่ได้เลย(ลองเปลี่ยนวินโดว์หลายตัวแล้ว) ตอนแรกคิดว่าเป็นที่แลนออนบอร์ดเสียเลยซื้อการ์ดแลนมาใส่ก็ยังใช้ไม่ได้ ลองเปลี่ยนสายแล้วก็ใช้ไม่ได้ แต่เอาไปเสียบกับคอมอีกเครื่องใช้ได้ เช็คแล้วทุกอย่างปกติ แต่เสียบคอมผมใช้ไม่ได้ หมดปัญญาแล้วครับ ท่านผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ ต้องแก้ไขตรงไหนยังไง ช่วยหน่อยนะครับ

ใช้เนตของอะไรครับ
    ถ้า TT&T ก็ ขอคุยทาง PM คับ หรือ ยังแก้ไม่ได้ก็ลอง PM มาครับ อยากช่วยแต่ไม่อยากโชว์ผมเคยเจอ เข็ดแล้วครับ บางท่านเข้ามาลองของอ่ะ (ออกตัวก่อนผมไม่เก่งนะ แต่ถ้าเป็น TT&T ก็รับรองได้ครับ

Comment

TT&T ครับ PM ไปแล้วครับยังไม่ได้รับคำตอบ แต่ก็ขอบคุณมากครับ ตอนนี้ยังแก้ไม่ได้ท่านใด แก้ได้ช่วยหน่อยนะครับ

Comment

ใช้โมเดมยี่ห้ออะไรครับ? เข้าไป Reboot เร้าเตอร์ ถ้าไม่ได้ขอดู Properties ของ (TCP/IP)

Comment

Working...
        X