overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 27

Thread: หัดเล่น Dota ใหม่ เล่น Sacred warrior หรือ Skeleton King ดีครับ

OverclockZone Member ballmakoto's Avatar

Default หัดเล่น Dota ใหม่ เล่น Sacred warrior หรือ Skeleton King ดีครับ

ใครเซียนแนะนำหน่อยเพิ่งหัดเล่นได้ไม่กี่เกมส์

OverclockZone Member Athlon_TFS's Avatar
    <<heARt of KahO>>

Skeleton King ดีกว่าครับ สกิลใช้ง่ายกว่า เล่นง่ายกว่า ตายยากครับ

OverclockZone Member jokerjesters's Avatar

Skel อีก 1

เหมาะสมดีครับ

OverclockZone Member darkwiess's Avatar

Sacred warrior สำหรับคนที่เก่งแล้วครับเพราะสกิลมันออกจะเสียเลือดเยอะ
    Skeleton King สำหรับคนที่ชอบอึดๆแล้วใช่สกิลไม่ค่อยเก่ง

OverclockZone Member ballmakoto's Avatar

เล่นสเต็บแบบไหนดีครับแนะนำหน่อยคับ ขอบคุณทุกคนครับ

OverclockZone Member legendofsud's Avatar
    ไม่มีหลักแหล่ง...

skell king

หลักๆ fury helm o dominate assault butterfly หรือจะทำ armlet o mordigก่อนก้อไม่เลวครับ

สายนี้ รุนแรงไม่ใช่ย่อยนะครับ แค่ได้furyก้อโหดแล้ว

OverclockZone Member Mazzard's Avatar

หัด เล่นกับ Ai ก่อน คับ พอ ใช้ skill ซื้อ ของ คล่องๆ แล้วก็ ไปลอง กับ คนจริง

OverclockZone Member RunN18's Avatar

เล่นหลายๆตัวครับอย่าเล่นตัวเดียว จะได้รุ้ skill

OverclockZone Member wormer's Avatar

ไก่ คือตัวแปรสำคัญของเกมครับ

ไก่ คือตัวแปรสำคัญของเกมครับ
    หะคืออะไร -*-

OverclockZone Member VINCEz's Avatar

AI หาของเวอร์ชั่นเก่า ๆ มาลองเล่นก่อนครับ ที่ไม่ใช่ AI plus 1.52

พวก 6.4X AI อะไรแบบนี้ครับ

ถ้าเริ่มเล่นใหม่ ๆ แล้วไปเล่น 6.5x AI plus 1.52 แล้วจะแพ้เอาง่าย ๆ ครับ เพราะยังไม่รู้จังหวะจะ all จะ def ครับ

ตัวที่น่าจะหัดเล่นส่วนใหญ่ก็จะเป็น stun แล้วก็สกิลน้อย ๆ หรือสาย int ที่เอาตัวรอดได้ง่าย

str - Sven , Skel King
    int - Lich
    agi - sniper , razor

OverclockZone Member ez2q2031's Avatar

Skel. King ครับ

แนะนำไอเทมหลักๆก็ Battle Fury กับ Hyperstone เป็นหลักครับ

ถ้าอยากให้อึดๆหน่อย Hood of Defiance

ส่วนไอเทมรองก็ Vladmir's Offering ครับ

ไม่รู้สินะครับ ว่าไอเทมอะไรดีที่สุด แต่ผมชอบเล่นแนวนี้อ่ะครับ

อ่อ ถ้าเน้นเกมเร็วก็ควรจะออก Boots of Travel แทน Power Treads ครับ

สรุปไอเทมหลักๆที่ผมใช้ก็

- Battle Fury + Hyperstone + Hood of Defiance หรือ/และ Vladmir's Offering + Boots of Speed หรือ Boots of Travel (ถ้ารวยพอ)

สเตปการออกของก็

1. ซื้อ Iron Wood Branch ไปซัก 3-4 อัน และ ซื้อกินต้นไม้ 1 อัน(หรือมากกว่า)ครับ
    2. เมื่อฆ่า Creep แล้วมีตังพอที่จะซื้อ Boots of Speed ก็ซื้อเลยครับ (แนะนำว่าถ้าเงินเหลือก็ซื้อ Scroll of Town Portal ติดตัวไว้ก็ดี เพื่อฉุกเฉิน จะได้วาร์ปกลับน้ำพุ)
    3. เก็บเงินซื้อ Battle Fury (ฟาร์มบ้างเล็กน้อย)
    4. ซื้อ Hyperstone มาถึงสเตปนี้ได้ก็เริ่มโหดแล้วครับ
    5. แนะนำ Vladmir's Offering ครับช่วยได้เยอะ พอรวมกับ Skill 2 จะทำให้ดูดเลือดได้เยอะขึ้น
    6. Boots of Travel ครับ เอาไว้ไล่ Kill
    7. แนะนำให้ออก Hood of Defiance (ถ้ามีตังเยอะหน่อยก็ออก Black King Bar ไปเลยครับ เป็นไอเทมพลิกเกมชั้นยอด) ครับ ถ้าโดนโจมตีด้วย Skill ใส่บ่อยๆ ถ้าไม่่ค่อยมีคนร่ายสกิลใส่ ก้ไม่ค่อยจำเป็นเท่าไรครับ
    8. ชิ้นต่อไป ถ้าออกได้ก็พวก Monkey King Bar หรือ Radiance ครับ แต่แนะนำ ไอเทมชิ้นแรกครับ เพิ่ม Spd. Atk. 15%

คร่า่วๆก็ประมาณนี้ครับ

OverclockZone Member dryiceteam's Avatar
    Chonburi Heaven Floor 7

skel เล่นดีๆ นีมีเกิด ครับ

แต่ผม เล่นskelไม่ค่อยเหมือนกันคนอื่น ออก BF HYper แลวก็ เบิน มานา

ที่ออกเบินมานาอะ ทำให้สเกลมีมานาใช้ อีกนิดหน่อย แล้ว สเกล3ตัวนี้ เอาลงยาก ตอนแรกก็มี ชอต ทำให้เดินช้า โอกาสได้คิลก็สูงขึ้น แจ๋วจิงลอง ดิ

ปล. ทำไม เดี่ยวนี้ไม่ค่อยเห็นคนออก เบิน มานา เห้นออกแต่ดูดเลือดกันใหญ่เลย

OverclockZone Member EXOSPECTRE's Avatar

เล่นใหม่เล่นตัวนี้แหละ สกิลไม่คิดมาก

OverclockZone Member ZervZ's Avatar

skelอีกเสียงคับ แต่ถ้าเล่นกะเพื่อนที่โปรๆ แล้วอยู่ทีมเดียวกันเนี่ยะ เล่นsarced warriorเลยคับ เพราะแรกๆเลือดเราน้อย แถมสกิลก็ใช้เลือดทำให้ตายง่าย หลังๆจะมีประโยชน์กับทีมตรงท่าultiที่แรงโคดๆ ประมาณว่าเป็นตัวเปิดเกม แล้วก้อรอดูผลงานเพื่อนคิล(ตัวเรามันตีเบ๊าเบา อะคับ)

ขอบคุณครับ เด๋วปายหัดก่อนอิอิ

Skeleton King แน่นอนครับ เพราะว่าตัวนี้เล่นแบบไม่ต้องคิดอะไรมาก มี2ชีวิตอีก
    ออกของตอนแรกที่ผมใช้ตอนหัดเล่นก็
    สนับมือกะกิ่งไม้ ใบวาร์บและก็กินต้นไม้
    ตัวนี้ไม่ต้องกังวลเรื่องสกิลเพราะมีแค่อันเดียวให้กดใช้
    เอาเวลาไปฝึก lastกะdeny ต้นเกมทำง่ายเพราะatt สูงกดlvมันให้ได้
    ้กลับบ้านครั้งแรกพยายามออก 1ring of heath กะ void stone 2Power Treads
    แล้วก็เก็บเงินยาวๆครับ ออก3fury 4sang&yasha
    5satanic ได้3อันนี่ก็allเลยครับ ไม่ต้องฟาร์มมาก ตีบ้านได้เลย
    ถ้าอยากได้ของให้เต็มก็นี่เลยMonkey King Barครบ6ช่องพอดี

แต่ถ้าผมเล่นกับเพื่อนผมน่ะ เพื่อนผมมันเล่นไม่ค่อยเก่ง พวกผมก็ให้มันเล่นvenom เหอๆ ตัวนี้เพื่อทีม ให้มันปล่อยulti+skill1 แล้วจาไปเน่าหนอนแดรกก็เรื่องของมาน หุหุ

OverclockZone Member MXdeFunk's Avatar

Skeleton King ดีกว่า Sup ทีมได้

บราเซอร์ 3 อัน + ขาไม้ Str ลุยแหลก ถ้าไม่เจอ Neru Ass หรือ Anti Mage ไม่ต้องกลัวใครหน้าไหนแล้ว
    Last edited by MXdeFunk; 24 Aug 2008 at 08:33:16.

OverclockZone Member Xiah's Avatar

Skel ครับ

1. ใช้สกิลปุ่มเดียวไม่ยุ่งยาก Stun ครองโลก .. - -*
    2. Atk แรง( มีcri เสริมให้ ) + Vampire Aura ( ดูดเลือด ) Lv + เงินง่าย
    3. เกิดใหม่ได้ เอาไว้ตายบ่อยๆ ( เพื่อให้ จดจำรูปแบบ สกิล ของ ศัตรู ได้ ว่า มัน เป็นรูปแบบใด dmg แรงมั้ย ประมาณว่า เจ็บบ่อยๆ ค่อยๆชิน ครับ )
    4. เวลาตายจะไม่โดน หาว่า noob ครับ ^^เพราะ score dead มันจะน้อยกว่าถ้าคุณไปเล่นตัวอื่นๆ ฮ่าๆ ( ถ้าไม่เล่นแบบโง่นะ เช่น เดินออกไปให้เค้าฆ่าฟรีๆ ไรงี้.. )

หลังจากนั้น ก็ค่อยๆ ไปเล่นตัวอื่นๆ ครับ Dota ไม่ยากอย่างที่คุณคิด ^^

item ที่ แนะ นำก็
    1.power treads แนะนำให้ เป็น รองเท้า Int นะคับ ต้นเกมจะมี Mana ให้stun ได้2 ที ulti 1 ที แล้วแต่ชอบครับ
    2. ก็ Battle Fury ... เงินไวครับ

นอกนั้นแล้วแต่ล่ะครับ ถ้ามั่นใจตัวเองขึ้นมาหน่อย ก็ sange&yasha เลย วิ่งไว เลือดไหล... ไล่ฆ่าชาวบ้าน เลยคับ
    ตัวนี้ถ้าเล่น โปรๆหน่อยอีกฝ่ายนี่ ปวดใจมากคับ เพราะถ้ามันยัดสกิล มาฆ่าเราก่อน ก็เกิดใหม่ไปไล่ฆ่ามันคืนได้... ถ้ามันไม่ฆ่าเราก่อน ก็โดน ไล่ cri กันวงแตกล่ะคับ ^^

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks