Announcement

Collapse
No announcement yet.

หัดเล่น Dota ใหม่ เล่น Sacred warrior หรือ Skeleton King ดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หัดเล่น Dota ใหม่ เล่น Sacred warrior หรือ Skeleton King ดีครับ

ใครเซียนแนะนำหน่อยเพิ่งหัดเล่นได้ไม่กี่เกมส์

Skeleton King ดีกว่าครับ สกิลใช้ง่ายกว่า เล่นง่ายกว่า ตายยากครับ

Comment

Skel อีก 1

เหมาะสมดีครับ

Comment

Sacred warrior สำหรับคนที่เก่งแล้วครับเพราะสกิลมันออกจะเสียเลือดเยอะ
        Skeleton King สำหรับคนที่ชอบอึดๆแล้วใช่สกิลไม่ค่อยเก่ง

Comment

เล่นสเต็บแบบไหนดีครับแนะนำหน่อยคับ ขอบคุณทุกคนครับ

Comment

skell king

หลักๆ fury helm o dominate assault butterfly หรือจะทำ armlet o mordigก่อนก้อไม่เลวครับ

สายนี้ รุนแรงไม่ใช่ย่อยนะครับ แค่ได้furyก้อโหดแล้ว

Comment

หัด เล่นกับ Ai ก่อน คับ พอ ใช้ skill ซื้อ ของ คล่องๆ แล้วก็ ไปลอง กับ คนจริง

Comment

เล่นหลายๆตัวครับอย่าเล่นตัวเดียว จะได้รุ้ skill

Comment

ไก่ คือตัวแปรสำคัญของเกมครับ

Comment

ไก่ คือตัวแปรสำคัญของเกมครับ
                    หะคืออะไร -*-

Comment

AI หาของเวอร์ชั่นเก่า ๆ มาลองเล่นก่อนครับ ที่ไม่ใช่ AI plus 1.52

พวก 6.4X AI อะไรแบบนี้ครับ

ถ้าเริ่มเล่นใหม่ ๆ แล้วไปเล่น 6.5x AI plus 1.52 แล้วจะแพ้เอาง่าย ๆ ครับ เพราะยังไม่รู้จังหวะจะ all จะ def ครับ

ตัวที่น่าจะหัดเล่นส่วนใหญ่ก็จะเป็น stun แล้วก็สกิลน้อย ๆ หรือสาย int ที่เอาตัวรอดได้ง่าย

str - Sven , Skel King
                      int - Lich
                      agi - sniper , razor

Comment

Skel. King ครับ

แนะนำไอเทมหลักๆก็ Battle Fury กับ Hyperstone เป็นหลักครับ

ถ้าอยากให้อึดๆหน่อย Hood of Defiance

ส่วนไอเทมรองก็ Vladmir's Offering ครับ

ไม่รู้สินะครับ ว่าไอเทมอะไรดีที่สุด แต่ผมชอบเล่นแนวนี้อ่ะครับ

อ่อ ถ้าเน้นเกมเร็วก็ควรจะออก Boots of Travel แทน Power Treads ครับ

สรุปไอเทมหลักๆที่ผมใช้ก็

- Battle Fury + Hyperstone + Hood of Defiance หรือ/และ Vladmir's Offering + Boots of Speed หรือ Boots of Travel (ถ้ารวยพอ)

สเตปการออกของก็

1. ซื้อ Iron Wood Branch ไปซัก 3-4 อัน และ ซื้อกินต้นไม้ 1 อัน(หรือมากกว่า)ครับ
                        2. เมื่อฆ่า Creep แล้วมีตังพอที่จะซื้อ Boots of Speed ก็ซื้อเลยครับ (แนะนำว่าถ้าเงินเหลือก็ซื้อ Scroll of Town Portal ติดตัวไว้ก็ดี เพื่อฉุกเฉิน จะได้วาร์ปกลับน้ำพุ)
                        3. เก็บเงินซื้อ Battle Fury (ฟาร์มบ้างเล็กน้อย)
                        4. ซื้อ Hyperstone มาถึงสเตปนี้ได้ก็เริ่มโหดแล้วครับ
                        5. แนะนำ Vladmir's Offering ครับช่วยได้เยอะ พอรวมกับ Skill 2 จะทำให้ดูดเลือดได้เยอะขึ้น
                        6. Boots of Travel ครับ เอาไว้ไล่ Kill
                        7. แนะนำให้ออก Hood of Defiance (ถ้ามีตังเยอะหน่อยก็ออก Black King Bar ไปเลยครับ เป็นไอเทมพลิกเกมชั้นยอด) ครับ ถ้าโดนโจมตีด้วย Skill ใส่บ่อยๆ ถ้าไม่่ค่อยมีคนร่ายสกิลใส่ ก้ไม่ค่อยจำเป็นเท่าไรครับ
                        8. ชิ้นต่อไป ถ้าออกได้ก็พวก Monkey King Bar หรือ Radiance ครับ แต่แนะนำ ไอเทมชิ้นแรกครับ เพิ่ม Spd. Atk. 15%

คร่า่วๆก็ประมาณนี้ครับ

Comment

skel เล่นดีๆ นีมีเกิด ครับ

แต่ผม เล่นskelไม่ค่อยเหมือนกันคนอื่น ออก BF HYper แลวก็ เบิน มานา

ที่ออกเบินมานาอะ ทำให้สเกลมีมานาใช้ อีกนิดหน่อย แล้ว สเกล3ตัวนี้ เอาลงยาก ตอนแรกก็มี ชอต ทำให้เดินช้า โอกาสได้คิลก็สูงขึ้น แจ๋วจิงลอง ดิ

ปล. ทำไม เดี่ยวนี้ไม่ค่อยเห็นคนออก เบิน มานา เห้นออกแต่ดูดเลือดกันใหญ่เลย

Comment

เล่นใหม่เล่นตัวนี้แหละ สกิลไม่คิดมาก

Comment

skelอีกเสียงคับ แต่ถ้าเล่นกะเพื่อนที่โปรๆ แล้วอยู่ทีมเดียวกันเนี่ยะ เล่นsarced warriorเลยคับ เพราะแรกๆเลือดเราน้อย แถมสกิลก็ใช้เลือดทำให้ตายง่าย หลังๆจะมีประโยชน์กับทีมตรงท่าultiที่แรงโคดๆ ประมาณว่าเป็นตัวเปิดเกม แล้วก้อรอดูผลงานเพื่อนคิล(ตัวเรามันตีเบ๊าเบา อะคับ)

Comment

Working...
                              X