Announcement

Collapse
No announcement yet.

Sony KLV-40S400A Full HD มีปัญหาครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Sony KLV-40S400A Full HD มีปัญหาครับ

ผมเพิ่งไปถอย LCD Sony KLV-40S400A Full HD มาครับ
    แต่มีปัญหา ผมต่อกับคอมผ่านพอร์ท PC ได้ความละเอียดแค่ 1360x768
    ทั้งที่เป็น FULL HD และในคู่มือก็ระบุว่า ความละเอียดเท่ากับ 1920x1080
    ผมอยากทราบว่าทำไมผมปรับความละเอียดได้แค่ 1360x768 ครับ หรือต้องผ่าน HDMi
    รบกวนผู้รู้หรือท่านที่ใช้ รุ่นนี้อยู่ ช่วยอธิบายให้ผมทราบทีครับ

มีใครพอจะทราบหรือเปล่าครับ 1920x1080 ต้องต่อผ่าน HDMI เท่านั้นหรือเปล่าครับ จะได้ไปหาซื้อสาย
    แล้วสายแปลง Dvi เป็น HDMI มีหรือเปล่าครับ

Comment

อยากรู้เหมือนกันคับ

Comment

ผมคิดว่าคงต้องต่อผ่านสาย HDMI เท่านั้นครับ เพราะส่วนใหญ่จะ full HD ด้วย HDMI เท่านั้นครับ

Comment

Originally posted by bundith View Post
          ผมคิดว่าคงต้องต่อผ่านสาย HDMI เท่านั้นครับ เพราะส่วนใหญ่จะ full HD ด้วย HDMI เท่านั้นครับ
          ผมก็คิดเช่นนั้นครับ แต่ว่าลังเล เพราะไม่มีสาย HDMI
          ขอบคุณครับ

Comment

ได้ข้อสรุปแล้วครับ ต้องใช้สาย HDMI เท่านั้นครับ

Comment

Working...
            X