Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ram 512*2 dual กับ Ram 1.5 g อันไหน เร็วกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ram 512*2 dual กับ Ram 1.5 g อันไหน เร็วกว่ากันครับ

อันหนแรงกว่ากันครับ 512*2 หรือ 1.5g ไม่ dual

ขอบคุณครับ

1.5 GB ดีกว่า

ให้ดูปริมาณเป็นหลักก่อนอันดับแรก
    ถ้าปริมาณเท่ากันให้ดู Dual / Sigle
    ถ้าเหมือนกันอีกก็ดูค่า CL ตามลำดับ

Comment

ผมว่า 2g เเรงกว่านะท่าน เอ้ยม่ายช่าย
      อันนี้ผมไม่ทราบนะครับ ผมว่าความรู้สึกไม่แตกต่างกันเท่าไหร่
      อาจจะต่างตอนเล่นเกมส์หรือเปิดอะไรหลายๆอย่างมั้งครับ อิอิ

Comment

ถ้าดู bandwidth แล้ว dual ย่อมดีกว่า single
        แต่ในการใช้งานจริง "ขนาด" ที่มากกว่า ย่อมจะทำให้ใช้งานได้ลื่นกว่าครับ

Comment

1024+128 ยังดีกว่า 512+512 ครับ จากการไช้งานจริง

Comment

Working...
          X