Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเกี่ยวกับการตั้งจั๊มเปอร์hdd ideหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเกี่ยวกับการตั้งจั๊มเปอร์hdd ideหน่อยครับ

ผมมี hdd 3ตัว คือ 20 40 80 gb ตามลำดับ ถ้าให้ตัว20เป็นตัวไดร์cลง วินโด้ว ต้องเสียบจั๊มยังไงครับ เเล้วให้40 กับ80เป็น d กับ e ครับ เเล้วถ้าจะรวม40+80ทำได้มั้ยครับ ให้เป็นD อย่างเดียว

20 master 40slave (ide1) 80Master (ide2) เอามารวมกันคงไมได้ ปกติถ้าformatหมด create pation จากhddตัวแรกไปตัวที่3 มันก็จะเรียง c d e อยู่แล้ว

Comment

80 ide2 นั้นคตั้งเป็น มาสเตอร์ เเล้วมันจะเป็นE: เองเลยใช่มั้ยครับ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
      X