Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยคับพี่อีกรอบ ยัง งง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยคับพี่อีกรอบ ยัง งง

คือว่าผมเจอปัญหาแปลกๆอะคับ เครื่องผอมทำดูออลชาแนล แรม512 2ตัวอะคับ
    ผมทำความสะอาดเครื่อง แล้วเอาแรมใส่กลับ เข้าไปปรากฎว่าบูตเครื่องไม่ขึ้น -*-
    งงไปเลย แต่พอถอนแรมออก1ตัวใช้ได้ เพื่อไม่ให้งงนะคับ แรม1 กะแรม2 ผมถอนแรม1ออกใช้ได้อะคับ
    แต่พอลองใส่แรม1ตัวเดียวใช้ไม่ได้ เลยคิดว่าแรม1มีปัญหาผมเลยเอาไปลองที่เครื่องเพื่อน -*-
    ดันใช้ได้ งง ไป ลองทั้งสองสลอตเลยนะคับ ลองเอาแรมเพื่อนมาใส่ดูใช้ไม่ได้ -*- สรุปอะไรเจ้ง
    งงอะคับ แรมทั้งสองตัวของ คิงตัน แบบเดียวกันเปะๆ ช่วยหน่อยนะคับ ขอบคุณมากๆคับสำหรับขอเสนอแนะ
    เอ่อ แล้วอีกอย่างคือผมขอวิธีแก้ด้วยอะคับ ทุกอย่างยังเคลมได้คับ
    เคลมเลยดีมะ ประกันของดีคอมทั้งหมดคับ

เปลี่ยนรูแรมครับ มี4รูเป่า

Comment

มีแค่2-*- ขอบคุณมากคับพี่

Comment

สลับใส่ทีละสล๊อตยังครับ เช่นใส่แค่สล๊อต1แล้วบู๊ต แล้วลองใส่สล๊อต2แล้วบู๊ตดู

น่าจะมีสล๊อตแรมเสียซัก1สล๊อต

ถ้าใส่ทีละสล๊อตแล้วบู๊ตติดทั้งคู่ รอผู้รู้มาตอบต่อครับ - -"

Comment

Working...
        X