overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24

Thread: EVGA 9800GTX+กับgalaxy 9800 gtx+อานใหนดีกว่า

OverclockZone Member gypsy147's Avatar

Exclamation EVGA 9800GTX+กับgalaxy 9800 gtx+อานใหนดีกว่า

EVGA 9800GTX+ กับ galaxy 9800 gtx+
    เอาอานใหนดีกว่าคับ
    อานใหนแรงกว่า
    แล้วจาเอาไรดี

OverclockZone Member gypsy147's Avatar

ช่วยที

OverclockZone Member Blue NarCiSs's Avatar

เดิมๆแรงพอกัน
    แต่ทาง EVGA โด่งดังมากกว่า
    แต่ผมว่า มันเป็นงาน Ref เหมือนกันมันต่างกันนิดเดียวแหละ
    ถ้าไม่ชอบยี่ห้อหรูอะไร ก็เอา galaxy 9800 gtx+ ดีกว่าถูกกว่าคุ้มกว่า

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ดีคงต้องดูรูปร่างหน้าตา ราคา ประกันเข้าเทียบ ( Galaxy ประกัน ALC ส่วน EVGA ไม่รู้ เคลมนอกละยุ่งเลย )
    แรงก็รุ่นเดียวกัน ดูที่ Core/Mem (เยอะกว่าแรงกว่า)

OverclockZone Member kyocera's Avatar

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    ดีคงต้องดูรูปร่างหน้าตา ราคา ประกันเข้าเทียบ ( Galaxy ประกัน ALC ส่วน EVGA ไม่รู้ เคลมนอกละยุ่งเลย )
    แรงก็รุ่นเดียวกัน ดูที่ Core/Mem (เยอะกว่าแรงกว่า)
    EVGA Tkcom นำเข้าแล้วครับประกันร้าน Tk

OverclockZone Member -#>RayEarth<#-'s Avatar
    บางบอน ,สะพานควาย

โว้วว!!~ งั้นลุย EVGA เลยครับ

ประกันเค้า แจ๋วจริง ลองดิ (แบบหม่ำ อิ..อิ)

>w<

OverclockZone Member Durdar's Avatar

ดัน

OverclockZone Member onlinehero99's Avatar

EVGA น่าจะดีกว่า น่ะครับ แรงกว่าหรือไม่ ไม่แน่ใจ แต่วัสดุ ที่ผม เคยอ่านลายละเอียด ค่อยข้าง แข็งแรงทนทาน กว่า... แต่ถ้า เอาคุณสมบัติ รวม .. ราคา+ความแรง..ความแข็งแรง ...ผมว่า Galaxxy 9800+ ก็พอละงับ

OverclockZone Member kyocera's Avatar

EVGA ประกันดีกว่าครับ อีกหน่อย TKCOM จะนำเข้าทั้งการ์ดจอและเมนบอร์ดแล้ว ไม่ต้องกลัวว่าจะต้องส่งเคลมต่างประเทศ

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

ไม่รู้เหมือนกัน แต่เป็นผม ผมเล่น Galaxy นะ

OverclockZone Member onlinehero99's Avatar

มาเยี่ยม

OverclockZone Member -#>RayEarth<#-'s Avatar
    บางบอน ,สะพานควาย

ยังไงถ้าการ์ด Ref. เหมือนกัน ก็ไม่ต่างอ่ะครับ

เป็นผม มองเรื่องประกันดีกว่า >w<

คิดถึงเวลาเคลมสิครับ ระหว่าง TK กะ A&L น่ะ อิ..อิ

OverclockZone Member oracleritz's Avatar

TK จะโกอินเตอร์แล้วๆ เท่จังเลย

OverclockZone Member star2exodus's Avatar

evga ประกันนอก lifetime แต่ TK 3 ปี
    ถ้าหมดในไทย 3ปี อาจส่งนอกได้อีก รอคำตอบอีกทีจาก TK
    อันนี้เสียเปลี่ยนตัวใหม่ เพราะ tk ดีล โดยตรง

OverclockZone Member Vedora's Avatar

Evga ไปเลยแถมเป็น TK อีก ไม่ต้องคิดแล้วคับ ลุยๆ

OverclockZone Member

EVGA อีกเสียงครับ เห็น web นอกเค้า oc กัน อันดับ1-5 ที่เค้า oc ได้มากสุดเป็น ของ EVGA ทั้งหมดเยยอะ

คับขอบคุณคับ เอา enga นั้นละเท่ก็เท่แรงก็แรงกว่า สอยเลย

OverclockZone Member interpower's Avatar

EVGA งามกว่าครับ

OverclockZone Member JINDASAMUD's Avatar
    อ.สะเดา จ.สงขลา

เหมือนกันดีที่ประักัน EVGA 9800GTX+

OverclockZone Member terquila's Avatar
    The Netherlands

eVGA มันชื่อดังเพราะเรื่องรับประกันและ customer Service ในอเมริกาครับ

เหตุผลที่ eVGA โด่งดังก็มาจาก step-up program คือซื้อการ์ดมาใช้แล้ว ภายใน 90 วัน มีการ์ดใหม่ออกมา คุณสามารถส่งการ์ดคืน แล้วจ่ายราคาแค่ส่วนต่าง คุณก็จะได้การ์ดรุ่นใหม่มาใช้ ไม่ต้องเสียเวลาขายการ์ด แล้วยังได้ราคาเท่าที่ตอนซื้อมาอีก

ด้วยเหตุนี้ผมเลยตัดสินใจซื้อ eVGA 8800GT SSC มาครับ ซึ่งการใช้งานก็เป็นที่น่าพอใจ ยอดเยี่ยม จากนั้น สองเดือนครึ่งก็มี 9800GTX ออกมา ผมก็ร่วมโปรแกรม step-up เพื่อจะอัพเกรดไปเป็น 9800GTX

แต่ว่า ผมรอมา สามเดือนแล้วครับ ยังไม่ได้เปลี่ยนเลย เพราะต้องรอคิว จนตอนนี้ขายการ์ดทิ้งไปแล้ว ตอนนี้ผมอยู่ในยุโรป ซึ่งหลังจากเชคตามเวป ก็ได้ผลว่า เกือบทุกคนมีปัญหาในการรอ step-up นานมาก ยกเว้นที่ประเทศอเมริกา บริการยอดเยี่ยม

ส่วนเรื่องการรับประกันนี่ยังไม่ได้ใช้เลยครับ ไปสะแล้ว

ถ้าท่านอยู่เมืองไทยหรือเอเซียก็ไม่ต้องสืบเลยครับ คงรอกันเป็นครึ่งปี หรือไม่ได้เปลี่ยนแน่เลย

ทึ่พูดมาข้างบนนี่ เฉพาะกับ เรื่อง step-up นะครับไม่ใช่ประกัน ผมคิดว่าประกันเค้าคงดีจากที่ได้ยินมา

ส่วนเรื่องความแรงนี้ผมว่ามันไม่ต่างกับของบริษัทอื่นหรอกครับ เว้นแต่ตัวที่โอเวอร์คลอก มาแล้วรุ่นสูงๆ เช่น SSC กับ FTW แต่ผลก็คงไม่ต่างกับจ้าวอื่นที่ สัญญานนาฬิกาเท่ากัน

ถ้าท่านสนใจยี่ห้อนี้ อย่าไปคิดว่ามันแรงกว่า ประกันดีกว่า ฯลฯ ถ้าคุณอยู่อเมริกาละใช่ครับ ส่วนเรื่องอุปกรณ์ที่ใช้ ก็ถือว่าดีครับ แต่ผมว่าคงไม่ต่างมากจากยี่ห้อดังๆ หรอก ครับ

สรุป ซื้อยี่ห้อไหนก็ได้ แต่ดูจาก ดีลเลอร์ ที่คุณซื้อ หรือ ร้านที่คุณซื้อ ว่าเชื่อใจได้มากแค่ไหน พวกยี่ห้อที่ life-time guarantee ก็จะเป็น eVGA, XFX, BFG

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks