Announcement

Collapse
No announcement yet.

box hd 3.5 อยาก ทราบว่า ช่อง sata กับ e-sata ต่างกันอย่างไร ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• box hd 3.5 อยาก ทราบว่า ช่อง sata กับ e-sata ต่างกันอย่างไร ครับ

ช่อง sata เนี่ย เราสามารถ ต่อ เข้ากับ เมน บอด ได้ เลย ข่าย ไหม ครับ(ในขณะhd อยู่ใน box)

จะ ใช้ ไฟ ของ
    เพาว เวอร์ ซับ พราย ก็ ได้ หรือ จาก box ก็ ได้ ช่ายไหม ครับ

แล้ว e- sata มัน เป็น ช่องไร ครับ

ถ้าอยู่ใน box มันก็แปลงมาเป็น usb แล้วสิครับ

ส่วนไฟของ box ผมเห็นแต่เสียบไฟแยกนะ

e-sata -_-a ไม่รู้จักอ่ะ

Comment

ไม่ช่ายครับ หลัง box มัน จะ มี ช่อง sata อ่ะครับ เอา ไว้ต่อตรง เลยอ่ะครับ ถ่ายโอน ข้อมูล จะได้ ไว้ดี

usb มัน ช้าครับ ข้อมูลมัยเยอะ เป็น ร้อยๆๆ กิ๊ก อ่ะครับ

Comment

ตามรูปครับ

esata ก็คือ SATA แต่ออกแบบหัวต่อใหม่เอาไว้ใช้ นอก case คิดว่าประมาณนี้ครับ

ส่วน hdd ใน box ก็ใช้ไฟจาก adaptor ของ box เองครับ

Comment

Working...
        X