overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 51

Thread: ฝากตัวด้วยครับ ถอยชุด AMD ยกเซ็ตมาแล้ววันนี้ครับ

OverclockZone Member watjung's Avatar

Default ฝากตัวด้วยครับ ถอยชุด AMD ยกเซ็ตมาแล้ววันนี้ครับ

ตอนนี้ถอยยกชุดมาแล้วครับ สำหรับ AMDเซ็ต

Phenom 9850BE
    Abit ax78
    PowerColor Hd4850
    Kingston DDR2 2GB*2
    Seagate 500GB 32MB
    Gigabyte 550W

ถ้ารวมจอด้วยราคาเฉียด 40000 ครับ จำใจต้องถอยมาใช้ทำงานครับ
    ขนหัวร่วงทั้งหัวเลย 555+

ฝากตัวเพื่อนๆด้วยนะครับ พึ่งเข้ามาเป็นสมาชิก AMD มีอะไรแนะนำกันด้วยนะะะะ!!
    สุดท้าย มีคำถามเล็กๆน้อยครับผม

1. 9850BE สามาทร OC ไปที่ 3.1 ด้วยกาีรเพิ่มตัวคูณไปที่ 15.5 โดยไม่ต้องทดแรม
    หรือเพิ่มไฟเลยใช่มั้ยครับ และการ OC มากขนาดนี้ จะทำให้มีโอกาศพังมั้ยครับ
    ปกติ เคยแต่OC จิ๊ปๆ จาก2.4ไป2.7 ครับ

2. จะทราบได้อย่างไรว่า CPU Core ไหนของเราทำงานกี่% แล้ว รันครบทั้ง4หัวหรือเปล่า

ขอความกรุณาท่านเทพทั้งหลายชี้แนะด้วยนะครับ

OverclockZone Member kahung's Avatar
    พันธ์ทิพย์ ประตูน้ำ,BTSพญาไท

นอนดึกจังครับ

OverclockZone Member RB26's Avatar
    Public administration

แหล่ม

OverclockZone Member miixer's Avatar

แวะมาทักว่า สเปกเทพมากกกก

เรื่อง OC เจ้า 9850be นี่ไม่แน่ใจเท่าไร แต่เชื่อได้เลยว่า ไม่พังง่ายๆ หรอกครับผม

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

Quote Originally Posted by watjung View Post
    ตอนนี้ถอยยกชุดมาแล้วครับ สำหรับ AMDเซ็ต

Phenom 9850BE
    Abit ax78
    PowerColor Hd4850
    Kingston DDR2 2GB*2
    Seagate 500GB 32MB
    Gigabyte 550W

ถ้ารวมจอด้วยราคาเฉียด 40000 ครับ จำใจต้องถอยมาใช้ทำงานครับ
    ขนหัวร่วงทั้งหัวเลย 555+

ฝากตัวเพื่อนๆด้วยนะครับ พึ่งเข้ามาเป็นสมาชิก AMD มีอะไรแนะนำกันด้วยนะะะะ!!
    สุดท้าย มีคำถามเล็กๆน้อยครับผม

1. 9850BE สามาทร OC ไปที่ 3.1 ด้วยกาีรเพิ่มตัวคูณไปที่ 15.5 โดยไม่ต้องทดแรม
    หรือเพิ่มไฟเลยใช่มั้ยครับ และการ OC มากขนาดนี้ จะทำให้มีโอกาศพังมั้ยครับ
    ปกติ เคยแต่OC จิ๊ปๆ จาก2.4ไป2.7 ครับ

2. จะทราบได้อย่างไรว่า CPU Core ไหนของเราทำงานกี่% แล้ว รันครบทั้ง4หัวหรือเปล่า

ขอความกรุณาท่านเทพทั้งหลายชี้แนะด้วยนะครับ
    ยินดีต้อนรับครับ
    1.ไม่มีปัญหาครับ จิบๆ
    2...............รอผู้รู้ครับ

OverclockZone Member peaksf's Avatar

ทรมารมันให้ถึงที่สุดกันไปเลย

OverclockZone Member SonkunG's Avatar

อิจฉา

OverclockZone Member Drunk's Avatar

อยากทราบว่าคอร์ไหนทำงานไปเท่าไร
    เอาแบบง่ายๆ ก่อนเลยครับ ขั้นพื้นฐาน
    แค่กด Ctrl+Alt+Del ก็สามารถ Monitor ได้แล้วครับ

OverclockZone Member

ขอตอบในฐานะคนใช้ 9850 อีกคนครับ
    1. OC 3.1 นี่ไม่เคยครับ ใจผมมันไม่ถึงพอ เลยเอาแค่ 3.0 15*200 ไฟ 1.42 (แรงไปป่าวหว่า)
    ถามว่าพังไหมมันคงไม่พังหรอกครับ
    2. เรื่องรันทุกหัวนี่ผมไม่ค่อยแน่ใจนะครับ
    แต่จากประสบการณ์ ที่ผมใช้มานี่ XP หลายๆตัวส่วนมากนะครับ มันไม่ค่อยรัน 3หัวที่เหลือ ถึงแม้ว่าจะลงโปรแกรม ของphenomก็ตาม
    ส่วนตอนนี้ผมใช้vista ก็ถือว่ามันใช้งานได้สมบูรณ์ ทีเดียวครับ

OverclockZone Member pann's Avatar

OverclockZone Member Blue NarCiSs's Avatar

PhenomX4 9850BE ตอนนี้ตัวละเท่าไหร่อะครับ เว็บไหนมีราคามั่งครับ

AMD ราคานไทยมันไม่แน่นอน - -*

OverclockZone Member GhostXP's Avatar
    ซื้อขาย ที่ฝั่งธน พระราม 2 แถว รพ.บางมด

ตกม้าตาย ตรง ram kingston

OverclockZone Member zenleora's Avatar
    สาย4 เดอะมอล-บางแค สาย 2 เซน-ปิ่นเกล้า

CPU RAM อืม...

ใช้ทำงาน ยังไงก็คุ้ม

OverclockZone Member wiperhyper's Avatar

สเปคเทพมากเลยครับ(อิจฉาอิจฉา)
    เอามาพิมพ์เวิร์คกะเล่นเกมยิงไข่ถ้าจะดี

OverclockZone Member gamoxzone's Avatar

ยินดีต้อนรับครับ ได้สาวกน่อมแน่ม เพิ่มอีกคนแระ อิอิ

OverclockZone Member watjung's Avatar

ขอบคุณ เพื่อนๆทุกคนมากๆนะครับ ที่ช่วยแนะนำสิ่งต่างๆ ตอนนี้เจอปัญหาแล้วครับ

ผมจะ OC Phenon จั๊กกะหน่อย แต่เข้าไปที่ Bios แล้วไม่เจอที่ปรับตัวคูณเลยอะครับ
    มีแต่เพิ่มไฟ ลดไฟ แล้วก็ mhz

รบกวนผู้รู้ชี้แนะทีครับ

OverclockZone Member pann's Avatar

Multiplier Factor

จะเอาแบบละเอียดเลยก็

http://www.xfastest.com/viewthread.p...extra=page%3D6

เออแหะ พอดูให้ละเอียด ตอนมันใช้ 5000+

ดันมีเมนู Multiplier Factor

พอมันใส่ Phenom 9850 ดันไม่มี

ไม่รู้อ่ะครับ รอคนใช้บอร์ดรุ่นนี้ กับ Phenom มาชี้แจงละกัน

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

แหล่มเลย

OverclockZone Member Error_Pc's Avatar

spec แจ่มมากเลยครับ รู้สึก 9850 ที่เป็นรุ่น BE จะไม่มีผลิตแล้วนี้ครับ จะเป็นรุ่น 9950BE แทน รึเปล่า

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks