Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ HDD western ถามไรหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ HDD western ถามไรหน่อยคับ

คือ ผมพึ่งจะซื้อ HDD มาแล้ว พอเสียบใช้แล้ว format เรียบร้อยแล้วก็ได้ลองปิดเครื่องดูพอตอนปิดหัวอ่านได้ ดีดกลับ แบบว่าได้ยินชัดอะคับ
    เลยอยากถามว่า มันเป็น ปรกติ ไหมหรือไม่ใช่
    ผมได้รีบเอาไป เปลี่ยนคับ
    ขอบคุณคับ

ของผม Maxtor มีเสียงเหมือนกันแต่ก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไรลองดูๆครับในนี้เห็นซื้อของ western หลายท่านเหมือนกันเดี๋ยวคงมีมาตอบ

Comment

WD80gb. Sata มีเสียงดีดกลับเหมือนกันครับ ใช้มาเกือบปีแลัยังไม่มีปัญหาครับ

Comment

WD 250KS มีเสียงตอนปิดเครื่องขอบอกว่าดังมาก

Comment

ดังครับ ผมก็ได้ยินอ่ะ

Comment

Originally posted by BOYWA View Post
            WD 250KS มีเสียงตอนปิดเครื่องขอบอกว่าดังมาก

ไช้เหมือนกันเรยครับบ

เพิ่งไปซื้อมาวันนี้เอง

Comment

Originally posted by Cesc View Post
              ไช้เหมือนกันเรยครับบ

เพิ่งไปซื้อมาวันนี้เอง
              ผมขายทิ้งไปได้สักพักละ มันร้อนเว่อๆๆเลย

Comment

ใช่ เลยคับ ของผมก็ 250ks เหมือนกัน
                พอformat แล้วเหลือ 232 เอง T_T
                ขอบคุณ ทุก ความคิด เห็นคับ

Comment

Originally posted by neoake View Post
                  ใช่ เลยคับ ของผมก็ 250ks เหมือนกัน
                  พอformat แล้วเหลือ 232 เอง T_T
                  ขอบคุณ ทุก ความคิด เห็นคับ
                  ของผมเหลือน้อยกว่าท่านไปตั้ง 2 GB แหนะ ท่าน

Comment

Originally posted by molly View Post
                    ของผมเหลือน้อยกว่าท่านไปตั้ง 2 GB แหนะ ท่าน
                    มันเป็นเพราะเฉพาะยี้ห้อ WD ปะคับอันนี้ Maxtor ของผมไม่เป็นอะคับ

Comment

ผมก็เป็นนะ^.^

Comment

250 จะเห็นประมาณ 231 อยู่แล้วคับ เป็นการนับอีกแบบนึง

Comment

ไหนบอกว่าเงียบกันนักหนา

Comment

การคิดความจุของ HDD เป็นเหมือนกันทุกยี่ห้อนะครับ
                            เขาจะบอกเป็น 1000000 = 1G
                            แต่เวลาเรา format แล้ว 1024000 = 1G (1K byte = 1024 byte คงจะพอคุ้นกัน)
                            ส่วนเสียงดังตอนปิดเครื่อง เป็นเหมือนกันอีกแหละครับ แต่ว่าจะดังมากดังน้อยแค่นั้นเอง
                            ไม่ต้องตกใจไป สร้างความรำคาญนิดหน่อย โอกาสพังเร็วขึ้นหรือเปล่า..ถ้าเสียงไม่ได้เกิดจากความผิดปกติ ก็คงไม่เป็นไร

Comment

Working...
                            X