Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ram นี่เสียบได้เลยเปล่าคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ram นี่เสียบได้เลยเปล่าคับ

ตามหัวข้อเลยอะคับ ถ้าไปซื้อมา เสียบได้เลยหรือเปล่า

อีกคำถามคับ คือผมถอด ฝาออกมาแล้วดูตรงช่องเสียบแรม มันมี 4 ช่องอะคับ แต่ทำไม มีคนบอกว่า บอร์ดของ AGP DDR มันเสียบสูงสุดได้แค่ 1 G ถ้าผมเสียบ 1 G 4 ตัวจะได้ไหมคับ

อีกอย่าง Ram ผมมัน เป็น DDR Pc3200 ผมต้องซื้อ เฉพาะ PC3200 ช่ายปะคับ

ขอบคุนคร้าบ

mainboard รุ่นอะไรครับ

Ram ผมมัน เป็น DDR Pc3200 ผมต้องซื้อ เฉพาะ PC3200 ช่ายปะคับ
    ใช่ครับ

Comment

http://www.dcomputer.com/proinfo/pro...s=12-TWA-FP718

รุ่นเมนบอร์ดคับ

ผมเห็นแรม PC3200 บางตัวมันถูกมาก แต่บางตัวก็แพง เพราะอะไรเหรอคับ ผมก็เห็นมันเหมือนๆกัน

บอร์ดแบบนี้ใส่ตัวนี้ได้ไหมคับ การ์ดอะ

512 MB AGP ATi 1650 (TD) POWER COLOR
      GPU : RV 535
      Technology : 80nm
      Core Frequency : 594 MHz
      Memory Frequency : 648 MHz
      Memory Size : 512 MB DDR2 Memory
      Memory Bus : 128-bit
      Bus Interface : AGP 8x
      Output : DVI, S-Video , D-Sub
      Cooling : Integrated Heatsink
      Last edited by Rescub; 17 Aug 2008, 12:51:00.

Comment

ดันๆ

Comment

ใส่ได้เต็มที่ 4gb ครับ ใส่ 1g 4 ตัวได้เลย

ผมเห็นแรม PC3200 บางตัวมันถูกมาก แต่บางตัวก็แพง เพราะอะไรเหรอคับ ผมก็เห็นมันเหมือนๆกัน
          ต่างกันที่ยี่ห้อ กับ ผู้ที่รับประกันครับ

บอร์ดแบบนี้ใส่ตัวนี้ได้ไหมคับ การ์ดอะ

512 MB AGP ATi 1650 (TD) POWER COLOR
          ใส่ได้ครับ

Comment

ขอบคุนมากๆคร้าบ

Comment

Working...
            X