overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12

Thread: ไม่ทราบว่าที่เชียงใหม่มีร้านไหนขายบอด Abit AX78 บ้างครับ

OverclockZone Member 11pm's Avatar

Default ไม่ทราบว่าที่เชียงใหม่มีร้านไหนขายบอด Abit AX78 บ้างครับ

คือกำลังสนใจตัวนี้อยู่ใครพอรู้มั่งครับ

OverclockZone Member Landtech's Avatar

ไม่แน่ใจเหมือนกันน่ะครับ แต่พวกของแปลก ต้องไปสั่งที่ OC ZONE ที่ พันทิพย์
    แต่ส่วนตัวผมไม่ประทับใจร้านนี้ แคลมเป็นชาติ ไม่ติดต่อดูแลลูกค้า

แนะนำน่ะครับ เล่นของที่แคลมง่ายดีกว่าครับ พวก Asus อย่าคบกิ๊ก เป็นดี เพราะผมใช้อยู่ โคตรเลย...ส่งแคม 3เดือนกว่า มันบอกว่าแคลมนอก...ขอบอกเซ็งเป็ด

OverclockZone Member Drunk's Avatar

Quote Originally Posted by Landtech View Post
    ไม่แน่ใจเหมือนกันน่ะครับ แต่พวกของแปลก ต้องไปสั่งที่ OC ZONE ที่ พันทิพย์
    แต่ส่วนตัวผมไม่ประทับใจร้านนี้ แคลมเป็นชาติ ไม่ติดต่อดูแลลูกค้า

แนะนำน่ะครับ เล่นของที่แคลมง่ายดีกว่าครับ พวก Asus อย่าคบกิ๊ก เป็นดี เพราะผมใช้อยู่ โคตรเลย...ส่งแคม 3เดือนกว่า มันบอกว่าแคลมนอก...ขอบอกเซ็งเป็ด
    เคลมนานไม่นานไม่ขึ้นอยู่กับประกันหรือครับ เช่น Dcom อะไรแบบนี้อ่ะครับ
    ถ้า Asus ของหมดต้องเคลมนอก ผมว่ามันคงไม่ต่างอะไรกันหรอกครับ

แต่ถ้าเล่นตัวที่เขาฮิตกัน น่าจะมีของเยอะนะ

อีกอย่างนึงที่ของขาดตลาดเร็วอาจเป็นเพราะ พวกอัพ Bios แล้วล่ม แล้วส่งเคลม มีมากมั้งครับ เลยทำให้ของขาดตลาดเร็ว

โดยปกติแล้ว ถ้าเขามีของ เขาจะเปลี่ยนให้เลยเว้นแต่ประกันบางบริษัท

OverclockZone Member soften's Avatar

เห็นมี dealer อยู่นะครับ
    Explorer Computer
    อาคารคอมพิวเตอร์ซิตี้ ชั้น2 ห้อง B18 ถ.มณีนพรัตน์ ต.ศรีภูมิ, เมือง, เชียงใหม่ 50200
    โทรศัพท์ 0 5340 5072 มือถือ 0 1324 2488, 0 9191 8181
    ไม่รู้ว่าร้านยังอยู่อีกหรือเปล่า

OverclockZone Member 11pm's Avatar

ร้าน oc zone เคยไปอยู่นะพนักงานรู้ไม่ค่อยจริงเท่าไหร่นะผมว่า -*- บางทีเหมือนจะตอบมั่ว ลองหยั่งเชิงไป

สรุปผมคงต้องไปเดินดูแถว ไอทีซิตี้สินะครับ

OverclockZone Member littlekeng's Avatar
    MadMax 126 ซอยโปลี ถ.เทพารักษ์ ต.ช้างเผือก อ.เมือง เชียงใหม่ 50300

อืมอยากได้ข้อมูล Abit + การสั่ง โทรหาผมแล้วมาที่ร้านผมละกันครับ
    เชียงใหม่เหมือนกันครับท่าน ร้านไม่ใหญ่แต่อบอุ่น ค่อนไปทางร้อน เพราะรังสี อัมหิต จากการ overclock ฮ่า ๆ 089-7012822 เบอร์ร้าน 053-214450
    ไม่ซื้อก็มาเที่ยวได้ครับ แลกเปลี่ยนความคิดเห้นกันได้ ยินดีต้อนรับเสมอครับ

OverclockZone Member aha2pro's Avatar

เสียดาย ไม่รู้นะเนี่ย ว่าเชียงใหม่มีร้านขาย Abit ด้วย
    ไม่งั้นสอยมาก่อน GA78 ตัวนี้แล้วล่ะ - -*

OverclockZone Member littlekeng's Avatar
    MadMax 126 ซอยโปลี ถ.เทพารักษ์ ต.ช้างเผือก อ.เมือง เชียงใหม่ 50300

Quote Originally Posted by aha2pro View Post
    เสียดาย ไม่รู้นะเนี่ย ว่าเชียงใหม่มีร้านขาย Abit ด้วย
    ไม่งั้นสอยมาก่อน GA78 ตัวนี้แล้วล่ะ - -*
    โอกาศ หน้ายังมีครับ อิอิ ใครสนใจ AMD แวะที่ร้านผมได้ครับ มีเผา cpu กันประจำ
    ถ้าผมว่าจากการทำงานให้ลุกค้านะครับ
    ตอนนี้ร้านรกไปด้วยคอมลุกค้า จะเคลียให้เสร็จภายในเช้านี้ โอ้ว อดนอนเลย แงๆ

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by littlekeng View Post
    โอกาศ หน้ายังมีครับ อิอิ ใครสนใจ AMD แวะที่ร้านผมได้ครับ มีเผา cpu กันประจำ
    ถ้าผมว่าจากการทำงานให้ลุกค้านะครับ
    ตอนนี้ร้านรกไปด้วยคอมลุกค้า จะเคลียให้เสร็จภายในเช้านี้ โอ้ว อดนอนเลย แงๆ
    ร้านอยู่ตรงไหน ชื่อร้านไรเหรอครับ เผื่อแวะไปอุดหนุน

Quote Originally Posted by littlekeng View Post
    อืมอยากได้ข้อมูล Abit + การสั่ง โทรหาผมแล้วมาที่ร้านผมละกันครับ
    เชียงใหม่เหมือนกันครับท่าน ร้านไม่ใหญ่แต่อบอุ่น ค่อนไปทางร้อน เพราะรังสี อัมหิต จากการ overclock ฮ่า ๆ 089-7012822 เบอร์ร้าน 053-214450
    ไม่ซื้อก็มาเที่ยวได้ครับ แลกเปลี่ยนความคิดเห้นกันได้ ยินดีต้อนรับเสมอครับ
    ร้านอยู่ที่ไหนเหรอครับ มีโอกาสจะลองเข้าไปดูนะ ร้า่นใหญ่ๆในพันทิพย์ พนักงา่นถามไรก็ไม่รู้เรื่องคุยกันคนละภาษา -*- ยิ่งเด็กฝึกงานยิ่งแล้วใหญ่เลย

OverclockZone Member T-lymphocyte's Avatar
    ถิ่นทองกวาว ราตรีอ่างแก้ว

Quote Originally Posted by aha2pro View Post
    ผมใช้อยู่ครับ AX78 ซื้อจากร้าน F-one นั่นแหละครับ เป็นกันเองมาแนะนำให้ไป........แล้วพบกันครับ

Quote Originally Posted by T-lymphocyte View Post
    ผมใช้อยู่ครับ AX78 ซื้อจากร้าน F-one นั่นแหละครับ เป็นกันเองมาแนะนำให้ไป........แล้วพบกันครับ
    พอจะบอกได้มั้ยครับว่าอยู่ตรงที่ไหนที่ไหนอ่ะครับ

Bookmarks

Bookmarks