Announcement

Collapse
No announcement yet.

+++ มาดู 4870 หน่อย +++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• +++ มาดู 4870 หน่อย +++

เป็นผลเทสระหว่างการ Clock และไม่ Clock ....ของเกมส์ Devil Maycry 4 (ตามลำดับ)

แต่อยากทราบว่าทำไมมันไม่ต่างกันมากนัก หรือว่าไม่ต่างกันเลย บางทีการที่ไม่ได้ Clock จะมี FSP ที่ดีกว่าการ Clock สะด้วยซ้ำ แต่ไม่รู้ว่าเพื่อน ๆ เป็นอย่างนี้บ้างหรือป่าว 4870 นะครับ
    แต่ผมเชื่อว่า กาดจอบางรุ่นที่ด้อยกว่า 4870 จะมีกราฟ FSP ที่ดีกว่านี้แน่นอน

*นี้เป็นสเป็กเครื่องของผม*
    AMDX2 5000+
    Ram 3G 667 Kington
    His Radeon 4870
    Power 550W

อยากทราบเฉย ๆ ว่ามันผิดปกติที่ไหนเหรอป่าวหน่ะครับ เพราะว่าเห็นส่วนตัวคือมันน่าจะดีกว่านี้หน่ะ
    Attached Files

น่าจะตันที่ซีพียูครับอีกอย่างคล็อกมากๆก็ใช่ว่าจะเสถียนนะครับ

Comment

ไม่ผิดปรกติเน๊อ แต่ว่าไป hd4850+E8200 ผมได้เฟรมเรตมากกว่าอีก -.-" น่าจะเพราะcpu นะ

อ้อ แล้วก็เทสแต่ละรอบเนี่ย ถึงcore memเท่ากัน framerate ที่ได้ออกมามันก็ไม่เท่ากันเป๊ะๆอยู่ดี ผมว่าเอาเกมส์นี้เป็นบรรทัดฐานเทสไม่ได้อ่ะ Crysis ใช้crysis tool เทสเอาสะดวกและตรงดีสุด cpu อัดแทบตายe8200 ที่3.8 กับ4Ghz เทสกี่รอบๆ ได้เฟรมเรตเพิ่มมา2เฟรม เหอๆ ซัดcpu กระจายเลยเกมส์นี้ ส่วนgpu test ก็ได้เท่าเดิม ผมเอาตัวนี้แหละ ไว้เทสผลหลังOC และความเสถียร เพราะOrthos ไม่เปิดแอร์ก็ไม่ผ่านแระ แต่เล่นเกมส์ได้ ก็เลยเอาCrysis cpu test เอา วนซักสิบกว่ารอบ ถ้าผ่าน แล้วก็ลองเล่นassassin creed ดู ซัก3ชั่วโมงไม่ค้างก็Okเลย

Comment

ได้ล๊อกบัส PCI E ใว้รึปาว (Mhz) นะ ปกติที่ 100 แต่ต้องไล่ๆ ดู 100-120

Comment

ลองเปลี่ยนเกมส์เทสสิ น่าจะเเตกต่างพอสมควร (Streaming Processor 800 ตัว ขยับนิดเดียว เเรงขึ้นเป็นกอง)

Comment

แวะมาหาความรู้คร้าบ ดันๆๆๆๆ

Comment

*-*

Comment

Originally posted by icepro View Post
                แวะมาหาความรู้คร้าบ ดันๆๆๆๆ
                เช่นกันครับ ดันๆๆๆ

Comment

เทสด้วยโปรแกรมอื่นดีก่ามั้งเผื่อจะเห็นบ้าง
                  แต่ส่วนใหญ่ถ้าไม่เปลี่ยน cpu หรือ คล๊อกไกลๆ ไม่ค่อยเห็นอ่ะ

Comment

Working...
                  X