Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเล่น Euro truck มั้งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเล่น Euro truck มั้งครับ

ใครเล่นเกมส์นี้ มีบทสรุปมั้ย หรือแนวเล่นก็ได้ครับ

ขอบคุณเพื่อนๆหลายยยยยย

เกมไรอ่า น่าสนใจจังครับ ... อยากรู้ข้อมูลเกมครับ pm หน่อยนะ

Comment

เคยเล่นแต่
      18 Wheels of Steel American Long Haul
      เดี๋ยวต้องลองหามาเล่นซะหน่อย
      แต่จากที่ดูจากภาพนี่เหมือนกันเด๊ะเลยแต่ของผมมันเป็นเฉพาะใน อเมริกา
      18 Wheels รู้สึกมันเล่นไม่ใช่เนื้อเรื่องเจอะจงอ่ะครับ
      แต่ให้เราวิ่งเก็บเงินซื้อรถ อัพเกรดรถได้ และซื้อที่ทำการของเราเองได้มั้ง
      ไม่รู้ว่าจะเหมือนกันหรือเปล่า
      Last edited by tower; 18 Aug 2008, 13:05:36.

Comment

ผมก็เล่นครับ ของผมมันเป็นภาษาเยอรมัน ของคุณเป็นภาษาอะไรครับ

Comment

ลองแล้วครับโหลดแล้วลบแล้วยังเล่นไม่ถึงไหนก็เลิกครับ
          ภาพสวยครับแต่ภาษาไม่ให้เดินทางทั่วทวีปยุโรปแนะนำเกมส์นี้ครับ
          18 Wheels of Steel American Long Haul ภาษาอังกฤษ เข้าใจง่าย
          เปรียบเทียบครับ

Euro truck-----ภาพสวยกว่า
          18 Wheels-----ภาพแข็งไปนิดแต่ถือว่าใช้ได้

Euro truck-----หลายประเทศได้ท่องเที่ยว
          18 Wheels-----เฉพาะในอเมริกา

Euro truck-----แผนที่บอกรายละเอียดไม่ได้มากเท่าไหร่ซูมดูถนนได้น้อย
          18 Wheels-----ซูมได้เยอะบอกเส้นทางได้ชัดกว่า

Euro truck-----โชรูมมีรถให้เลือกน้อยบอกรายละเอียดตัวรถไม่มากแต่รถสวยดี
          18 Wheels-----รถมีให้เลือกเป็นร้อยบอกรายละเอียดดีแต่ไม่สวย

Euro truck-----ไม่แน่ใจว่าจำกัดความเร็วหรือเปล่า
          18 Wheels-----จำกัดความเร็วในเขตเมือง

Euro truck-----เส้นทางให้เลือกวิ่งน้อยไม่หลากหลาย
          18 Wheels-----เส้นทางเยอะหากเล่นไปสักพักจะเข้าใจง่าย( ซูมดูแผนที่ได้ )

Euro truck-----วิ่งอย่างเดียวส่งของรับของระหว่างวิ่งก็ไม่มีอะไร
          18 Wheels-----ระหว่างวิ่งอาจเห็นอะไรแปลกๆเช่น UFO เครื่องบินไล่กัน รถขับกันแปลกๆ

Euro truck-----ต้องซื้อรถแล้วเอาวิ่งมีคำแนะนำเล่นนิดหน่อย
          18 Wheels-----มีรถให้ก่อนเข้าอู่แต่งได้เลย

นอกนั้นเหมือนกันครับจุดจอดจุดพักรถจุดเติมนำ้มันอะไรต่างๆจะบอกเอาไว้้เหมือนกันครับ
          เข้าข้าง 18 Wheels นิดหน่อยเพราะเล่นง่ายกว่า

Comment

Originally posted by scania View Post
            ผมก็เล่นครับ ของผมมันเป็นภาษาเยอรมัน ของคุณเป็นภาษาอะไรครับ
            เป็นภาษาเยอรมันครับ แต่ก็พอเข้าใจนะ

Originally posted by tower View Post
            เคยเล่นแต่
            18 Wheels of Steel American Long Haul
            เดี๋ยวต้องลองหามาเล่นซะหน่อย
            แต่จากที่ดูจากภาพนี่เหมือนกันเด๊ะเลยแต่ของผมมันเป็นเฉพาะใน อเมริกา
            18 Wheels รู้สึกมันเล่นไม่ใช่เนื้อเรื่องเจอะจงอ่ะครับ
            แต่ให้เราวิ่งเก็บเงินซื้อรถ อัพเกรดรถได้ และซื้อที่ทำการของเราเองได้มั้ง
            ไม่รู้ว่าจะเหมือนกันหรือเปล่า
            ผมเจอแบบว่าขับไปแล้วเจอรถมันชนกันก็มีนะ ไม่รุ้ว่ามันแฮ้งหรือเปล่า55 แต่เล่นได้ปกติ

แต่ผมก็อยากลอง18 Wheels เหมือนกันครับ อิ

Comment

อยากเล่นอะครับมาให้โหลดหน่อยดิ

Comment

อยากเล่นอะ

Comment

เดี๋ยววันนี้จะลองไปหาซื้อมาเล่นดูครับ ดูแล้วน่าเล่น

Comment

ผมโฆลดมาจากในเบของมันแล้วแต่มันเป็นเกตัวอย่างอะครับ อยากเล่น

Comment

Working...
                    X