Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไงดีครับสายไฟ CPU 8 PIN เสียบไม่ถึงบอร์ด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไงดีครับสายไฟ CPU 8 PIN เสียบไม่ถึงบอร์ด

เวรแล้วครับซื้อเคสมาใหม่ PSU วางล่าง แล้วหัว 8 pin มันอยู่บนสุดของบอร์ดเลยครับ เสียบถึงแบบสุดเอี้ยม การ์ดจอแทบหัก

ไม่ทราบว่ามีใครมีวิธีแก้มั้ยครับ มันมีสายไฟต่อให้ยาวขึ้นรึเปล่า ที่พันทิพย์มีรึเปล่า เอาตัว 4pin to 8 pin มาโมได้เปล่า ช่วยผมคิดหน่อยสิครับ

ซื้อ PSU ใหม่ที่สายยาวๆ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      ซื้อ PSU ใหม่ที่สายยาวๆ
      มีวิธีอื่นมะครับ

Comment

เอา PSU ไว้บนเคสก่อนคับ แก้ขัดไปก่อน

Comment

T T

Comment

สายต่อมีแถมในกล่องของ Enermax บางรุ่นครับ

ต้องหาซื้อต่อจากคนที่ไม่ได้ใช้เอาครับ

Comment

ง่ายๆครับ ตัดสายแล้วต่อให้ยาว..ประกันกี่ปีอะ/ถ้า1ปีตัดไปเลย

Comment

Originally posted by sc View Post
                ง่ายๆครับ ตัดสายแล้วต่อให้ยาว..ประกันกี่ปีอะ/ถ้า1ปีตัดไปเลย

จัดไปเลยตามนี้ครับ
                อิอิ
                ตัดไปอย่าไปกลัวเนอะ

Comment

Originally posted by sc View Post
                  น่าจะเหลืออีก 2 ปีกว่าๆ ครับ

Comment

Originally posted by junex View Post
                    สายต่อมีแถมในกล่องของ Enermax บางรุ่นครับ

ต้องหาซื้อต่อจากคนที่ไม่ได้ใช้เอาครับ
                    ขอบคุณครับเดี๋ยวลองไปหาในห้อง it market

Comment

ไม่มีหรอกครับ ผมก็ใช้วิธีซื้อ psu ใหม่

Comment

ใช่ซัพพาลอะไรครับ แล้ว เคสอะไรครับ
                        มีรูปของในเคสด้วยยก็ดีนะครับ

Comment

ซื้อสายต่อให้ยาวขึ้นอ่ะครับ

เห็นเพื่อนผมมันไปซื้อมา 30 บาท แต่วันนี้ไปเดินวนหาตั้งหลายรอบ ก็เจอแต่ 50 บาทอ่าครับ

ที่พันทิพย์ ร้านที่ขายพวกสายต่างๆนาๆล่ะครับ วันนี้ไปเจอตั้งหลายร้าน

Last edited by tor_Za; 17 Aug 2008, 17:42:07.
                          sigpic
                          -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                          -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                          งดแรงชั่วคราว

Comment

ผมใช้ tagan 600w tg อะครับ เคส TJ09 ครับ รูปหาไม่ได้อะครับไม่มีกล้อง

Comment

Originally posted by tor_za View Post
                              ซื้อสายต่อให้ยาวขึ้นอ่ะครับ

เห็นเพื่อนผมมันไปซื้อมา 30 บาท แต่วันนี้ไปเดินวนหาตั้งหลายรอบ ก็เจอแต่ 50 บาทอ่าครับ

ที่พันทิพย์ ร้านที่ขายพวกสายต่างๆนาๆล่ะครับ วันนี้ไปเจอตั้งหลายร้าน
                              ไม่แน่ใจว่าผมเข้าใจผิดเปล่าอะนะครับ ในรูปมันเป็น molex อะ

ผมอยากได้ ตัวที่เป็น 8 pin ไฟเลี้ยง CPU อะครับ

Comment

Working...
                              X