Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้พัดลมของ Cooler master อยู่ช่วยแวะมาหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้พัดลมของ Cooler master อยู่ช่วยแวะมาหน่อยครับ

คือผมซื้อพัดลมตัวนี้มาจากสมาชิกท่านนึงแล้วมันใช้ไม่ได้

เสียบแล้วไม่ติดเลย พัดลมไม่หมุน ไฟไม่ติด ที่สายไฟก็มีการตัดต่อ

และตรงขั้ว 3 พินก็มีการรื้อ ดูแล้วไม่รุว่าเจ้าของเดิมต่อไว้ถูกหรือเปล่า

ตามในภาพเลยครับ สายไฟสามเส้น แดง-เหลือง-ดำ ไม่รุเสียบไว้ถูกเปล่า

เลยอยากให้ท่านที่ใช้พัดลมยี่ห้อนี้ ช่วยดูให้หน่อยครับว่ามันต่อไว้ถูกหรือเปล่า

ไม่อยากลองเองกลัวช๊อต คนขายก็หายไปเลย เป็นเดือนแล้ว

ผมเองก็ไม่อยากให้พัดลมตัวเดียวกลายเป็นเรื่องใหญ่

แค่นี้ก็เซ็งมากแล้ว เหอๆๆ รบกวนทุกท่านด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

เยินจังวะ

Comment

สภาพนี้ ซื้อมาเท่าไหร่ครับ

Comment

เหอๆ ซื้อมาถูกๆอ่ะท่าน ตามนี้ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=235366

ต่อไงอ่ะเนี่ย หรือมันหมดทางเยียวยาจริงๆ
        Last edited by ซามูไรศพหมา; 17 Aug 2008, 19:14:56.

Comment

สภาพไม่เห็นน่าซื้อเลยท่าน โมซะเน่าเชียว

Comment

ลองเอาเส้นสีแดงกับเหลืองสลับกันครับ
            โดย สลับที่ขั้วเสียบ หรือไม่ก็แกะที่เทปพันสายไฟออกมาดูว่าต่อไว้แบบไหน
            เพราะดูจากรูปแล้ว ที่ถูกต้อง ควรเป็นแบบนี้
            เส้นบนสุดน่าจะเป็นสีเหลือง เป็นเส้นวัดรอบ
            เส้นกลาง เป็นสีแดง เป็นเส้นไฟเลี้ยง +12 V
            เส้นล่าง เป็นสีดำ เป็นเส้นไฟลบ (ground)

Comment

ครั้งหน้าหาซื้อตามร้านเถอะท่าน...เสียเพิ่มไม่กี่ร้อย...ดีกว่ามานั่งรอแล้วก็ได้ของเช่นนี้

Comment

ผมมีเป็นรุ่น 8cm แต่สายมันใสพยายามดูเปรียบเทียบ มองไปมองมาแล้วตาลาย แต่คล้าย ๆ กับว่าจะต่อถูกตามรูปนะครับ

Comment

Working...
                X