Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาการลง drivers X-FI งับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาการลง drivers X-FI งับ

คือซื้อ x-fi xtream music แล้ว ลงไปดูมราออดิโอ้ มันเขียนว่า x-fi Audio อะ อานนี้งง แล้วจะต้องปรับแบบไหนหรอครับที่มำมห้เสียงดี ขึ้นอะ งับ ฟังไปฟังมาเหมือน ซางออนบอร์ดเยย งง อะ ใครรู้ตอบทีนะ ซื้อมา 4990 เป็นการ์ด ใหญืนะครับไม่ใช่การ์ดตัง Audio งับ ตอบที

อ่านแล้วงง ไม่เค้าใจ ครับ ลองตั้งคำถามใหม่ดี ๆ หน่อย ก็ลงDriver ปกติ ก็ใช้ได้ แล้วได้ลงตัวนี้หรือเปล่า

Comment

ลองไปโหลด driver ล่าสุดจากเวป www.creative.com ดูครับ

Comment

..

ได้ลง ครับ แต่เสียงมันแปลก ไม่เหมือนกับไปฟังในเว็บมาเลยอะ งับ แล้วของผมมันเป็น xtream music อะ แตไมมันเขียนแบบนี้อะ งับ งง เวลาลงไดรว์เวอร์เสร็จ แล้วจะแต่งเสียงยังไงให่ฟังแล้วดี อะ ครับ ถ้าใครปรับแบบไหนฟังแล้วเสียงดี ก็บอกกานหน่อย นะงับ แล้วเวลาเล่นเกมเราก็ต้องปรับไปที่โหมดเกมส์หรอ งับ ขุบคุณงับ

Comment

ต้องดด้วยว่าลำโพงไหนด้วย มันมี โพรไฟ สำหรับ ลำโพงคีเอทีบโดยเฉพาะเลยก็มีครับ หุหุ

Comment

แล้วภ้าลำโพง2.1 ของ ครีเอทีฟ มันจะมีโพรไฟล์ ให้ไม่ครับ เช่นตัวนี้อะ I-Trigue 3600 งะ จามีให้ป่าว หรือตัวอ่อน เลย ตัวนี้ อินสปาย 2500 งะ จามีไม่งับ ช่วยตอบหน่อยครับ ท่าน แล้วท่านใช้ลำโพงของอาไรครับ แล้วเสียง เทพไม่
            Last edited by cartoonmeww; 9 Jan 2007, 22:38:01.

Comment

ผมเป็นแบบนี้

Comment

.

แล้วคุณ b-cool ใช้ EAX อาไรงับ แล้วทาไมคุณ b-cool เป็น 9C00 ละ งงอีกละคงเวอร์ชั่นใหม่กว่ากรือป่าว

Comment

ดันตอบกันหน่อย

Comment

Originally posted by cartoonmeww View Post
                    แล้วคุณ b-cool ใช้ EAX อาไรงับ แล้วทาไมคุณ b-cool เป็น 9C00 ละ งงอีกละคงเวอร์ชั่นใหม่กว่ากรือป่าว
                    คุณ cartoonmeww เปิดเสียงแหลมเยอะไปหรือเปล่าครับ ลองลดดูนะครับ
                    ขวาล่างอะครับ

Comment

อ่าๆๆ ขอบคุณครับ

Comment

ใช้ครับ ดูที่ Bass กับ Treble ครับ ทำไมปรับสุดขนาดนั้นแล้วเสียงจะดีเหรอครับ

Comment

ใครจาขายบอกผมน้าคร้าบหามือสองอยู่ PMราคากับประกันมาเลยครับ

Comment

Working...
                          X