Announcement

Collapse
No announcement yet.

MB Asus Maximus II มีปัญหาครับ ทำไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by jirapanpoo View Post
    อยากให้ SB ของ striker II เย็นมั่งจัง เห้อ...
    อ้าว รุ่นนี้ร้อนหรอคับ อยู่ที่เท่าใหร่

Comment

Originally posted by yokkung View Post
      และแล้ว ผมก็แก้ปัญหาได้แล้ว พอดี ฮิตซิง ตรง ชิบ NorthBridge ไม่แน่เลยต้องคั่นใหม่ให้แน่ ไม่งั้นฮิตซิงมันจะไม่แตะ ชิบ ตอนนี้แก้ได้แล้ว อิอิ อุณภูมิ อยู่ที่ 40-50 แล้ว ได้เล่นสมใจสักที
      เป็นคล้ายผมเลยครับ แต่ของผมเป็นที่ heat sink ภาคจ่ายไฟครับ[P5Q Deluxe]
      โชคดีตอนจะประกอบ มองดู เอ๊ะ ทำไม sink มันเอียงๆ หว่า ....นึกว่าตาลายเพราะความเมา ที่ไหนได้ กวดน็อตไม่แน่น
      เฮ้อ ผ่าน QC มาได้ไงเนี่ย.........

Comment

Originally posted by ergonomics View Post
        อ้าว รุ่นนี้ร้อนหรอคับ อยู่ที่เท่าใหร่
        เดี๋ยวถ่ายรูปมาให้ดู

Comment

เรื่องร้อน 680I ชนะเลิศจ้า ต้องโมพัดลมไปเป่าถึงจะอยู่

Comment

Originally posted by ergonomics View Post
            โทษทีครับผมจำผิดน่ะครับ NB ครับไม่ใช่ SB ตามรูปเลยครับ

เป็นไงครับร้อนพอไหมครับ นี่ขนาดอยู่ห้องแอร์ วันไหนไม่เปิดแอร์ก็ประมาณเจ้าของกระทู้แหล่ะครับ

Comment

Originally posted by jirapanpoo View Post
              โทษทีครับผมจำผิดน่ะครับ NB ครับไม่ใช่ SB ตามรูปเลยครับ

เป็นไงครับร้อนพอไหมครับ นี่ขนาดอยู่ห้องแอร์ วันไหนไม่เปิดแอร์ก็ประมาณเจ้าของกระทู้แหล่ะครับ
              Asus Striker II Formula ใช่ป่ะ
              ร้อนจังถ้าซื้อมาจะเอาอยู่ป่ะเนี้ย ยิ่งจะทำ 9800GTX+ 2WAY ด้วยสงสัยต้องไม่ใส่เคส พัดลมเป่าน่าจะเย็น

Comment

น่าจะเอาอยู่แล้วครับเรื่องความร้อน Northbridge อยู่ที่ 60 องศา ไม่เปิดแอร์นะครับส่วน Southbridge อยู่ที่ 62 ไม่เปิดแอร์นะครับ ส่วนอื่นอยู่ที่ ไม่เกิน 55 ครับผม

Comment

MB ของ เป็น ASUS MAXIMUS II FORMULA นะครับ ไม่ใช่ Striker II FORMULA

Comment

Asus Striker II Formula ใช่ป่ะ
                    ร้อนจังถ้าซื้อมาจะเอาอยู่ป่ะเนี้ย ยิ่งจะทำ 9800GTX+ 2WAY ด้วยสงสัยต้องไม่ใส่เคส พัดลมเป่าน่าจะเย็น
                    ใช่เลยครับ ถ้าเรื่องความร้อนชิป NB ต้องยกให้บอร์ดตัวนี้เป็นอันดับ1

Comment

Working...
                    X