Announcement

Collapse
No announcement yet.

MB Asus Maximus II มีปัญหาครับ ทำไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MB Asus Maximus II มีปัญหาครับ ทำไงดี

ไปซื้อ Asus Maxizmus II แต่ อุณภูมิ ของ NorthBridge ขึ้นถึง 75 องศาเลยนะครับขนาดตอนเปิดเครื่องเข้าไปเช็คใน Bios แต่อุณภูมิตัวอื่นอยู่แค่ไม่เกิน 45 องศา เป้นที่อะไรเนี่ย
    อุณภูมิ ของ northbridge 75 องศาขนาดเปิด แต่พอเข้า windows เล่นไปไม่ถึง 10 นาทีดับเลยเพราะ Bios มนัตั้งได้แค่เกิน 90 องศาจะตัด แต่ขนาดเปิดเครื่องก็ปาเข้าไป 75 องศาแล้ว เวรกรรม
    ปรากฎสรุป เปิดคอมเล่นไปยังก็ไม่เกิน 1 ชัวโมงก็ดับซะงั้น เซงๆปเลย (มีทางแก้ไมครับบอกหน่อยนะ
    Spec ของผม
    CPU = Q9450
    MB = Asus Maximus II
    Ram = Geil Back Dragon EVO 2x2Gb
    PSU = Tagan 700w
    VGA = HD4870
    HD = Segaet 500

ลองปรับดูที่ Asus PC Probe II แร้วดูที่ตัวปรับอุณภูมิ
    ป.ล. ถ้ายังไม่แฟลชไบออส ก้อควรจะอัพไบออสด้วยนะ

Comment

ตามข้างบนเลยครับแต่ผมใช้แล้วไม่มีปัญหานะ

Comment

Bios ตัวล่าสุดเลยครับก็ยังอุณภูมิ ตอนเปิดเครื่องอยู่ที่ 70-75 องศาอยู่เหมือนเดิมครับ T_T

Comment

Originally posted by yokkung View Post
          Bios ตัวล่าสุดเลยครับก็ยังอุณภูมิ ตอนเปิดเครื่องอยู่ที่ 70-75 องศาอยู่เหมือนเดิมครับ T_T
          แนะนำให้เครมเลยครับ ถ้าไม่เกิน 7 วันได้ตัวใหม่ครับ ประกันไรครับ

Comment

บอร์ดเทพ มีปัญหาที เสียดายตังแทน+ร้อนใจเวลาเอาไปเครม

Comment

เคลมโลด

Comment

ใช้แบบไม่เน้น OC Mainboard ธรรมดาแบบผมสบายใจ ใช้ไปใช้มาอยากเปลี่ยนก็เปลี่ยน หันไปเน้น CPU VGA แทนล่ะครับ แต่ถ้า OC ก็เน้นที่ Mainboard เทพ ๆ ไปเลย สุดท้ายผมก็ยังเล่นแค่ P5QL-E อยู่ดี จะเอา P5Q ของก็หมด P5Q Pro ก็ Spec สูงเกินไป สุดท้ายจบลงที่ P43/ICH10R แทนที่จะได้ P45/ICH10R แหะ ๆ

Comment

ส่งไปเครม เรียบร้อยแล้ว ไม่รู้จะได้เมื่อไร เหนื่อยใจจริงๆๆๆๆ

Comment

สู้ๆๆ

Comment

ประกันอะไรครับ อย่าบอกนะคว่า ดี...

Comment

ปัญหา แน่ๆ แล้ว ปรกติ จะอยู่ ช่วง 40-60 ประมาณ

Comment

ประกัน SYNNEX ครับผม

Comment

และแล้ว ผมก็แก้ปัญหาได้แล้ว พอดี ฮิตซิง ตรง ชิบ NorthBridge ไม่แน่เลยต้องคั่นใหม่ให้แน่ ไม่งั้นฮิตซิงมันจะไม่แตะ ชิบ ตอนนี้แก้ได้แล้ว อิอิ อุณภูมิ อยู่ที่ 40-50 แล้ว ได้เล่นสมใจสักที

Comment

อยากให้ SB ของ striker II เย็นมั่งจัง เห้อ...

Comment

Working...
                              X