Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอเทพ windows มาตอบหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอเทพ windows มาตอบหน่อย

ถ้าใช้ windows xp 32 bit อยู่จะอัปเดตเป็น 64 bit ได้ป่าวคับ

ไม่ได้ คับ
    ไดร์เวอร์ไม่ตรงกัน เดวมันจะ error คับ

Comment

Originally posted by doobadoo View Post
      ถ้าใช้ windows xp 32 bit อยู่จะอัปเดตเป็น 64 bit ได้ป่าวคับ
      ไม่สามารถอัปเดตได้..แต่สามารถอัปเกรดได้ ด้วยการลงแบบ (MultiBoot) บู๊ต2ระบบ XP+Vista

Comment

ลงใหม่เลย ขอบอกว่า XP 64 บิต เร็วและสเถียรมาก ยิ่งกว่าแผ่น 32 บิตแบบโมมาอีก แต่เครื่องต้องดีด้วยนะ

Comment

ไม่ทราบว่าProgram ส่วนใหญ่ที่ออกมา Support 64 bit บ้างหรือยังครับเช่น
          Msoffice, Antivirus , ACDSee ,Torrent และอื่นๆที่จำเป็นต้องใช้งาน

Comment

ส่วนใหญ่มีรองรับแล้ว แต่โปรแกรมมันตรงจุดประสงค์ที่คุณใช้รึป่าวล่ะ
            เหมือนผมถึงใช้vista x64แต่โปรแกรมที่ใช้ส่วนใหญ่ก็x86ทั้งนั้น
            โปรแกรมที่Repบนบอกเท่าที่ผมใช้มีแค่Anti virusแค่นั้นที่เป้นx64นอกนั้นมันx86หมด

Comment

Working...
            X