Announcement

Collapse
No announcement yet.

LCD Monitor to TV

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• LCD Monitor to TV

เดิมผมมี LCD monitor เก่าๆ 1 ตัว ของ Sumsung ไม่มี port DVI ครับ ถ้าจะต่อออก TV มีทางเดียวคือต้องผ่านคอมเท่านั้นรึครับ หรือมีวิธีอื่นๆ อีกครับ แปลงใส่ Box หรืออะไรเพิ่มเติมรึเปล่า
    ขอคำแนะนำด้วยครับ

รอผู้รู้มาตอบ

Comment

เดี่ยวนี้เค้ามีกล่องรับสัญญาณโดยตรงแล้วนิครับท่าน ที่พันธิพ โซนด้านในขายอยู่ ประมาณ 700 กว่าบาทพร้อมรีโมท ไม่ต้องใช้ PORT ใดๆทั้งสิ้น ใช้เหมือนที่เราต่อเข้าคอมธรรมดาครับ

Comment

Originally posted by Riderx2008 View Post
        เดิมผมมี LCD monitor เก่าๆ 1 ตัว ของ Sumsung ไม่มี port DVI ครับ ถ้าจะต่อออก TV มีทางเดียวคือต้องผ่านคอมเท่านั้นรึครับ หรือมีวิธีอื่นๆ อีกครับ แปลงใส่ Box หรืออะไรเพิ่มเติมรึเปล่า
        ขอคำแนะนำด้วยครับ
        LCD monitor เก่าๆ 1 ตัว ของ Sumsung ไม่มี port DVI ครับ ถ้าจะต่อออก TV ต่อจาก dvi monitor ไปทีวีเลยไม่ได้นะ
        ไม่เข้าใจโจทย์ครับ
        ว่าต้องการเอาภาพคอม>ทีวี หรือ
        ต้องการให้จอคอมดูทีวีได้

ถ้าต้องการให้ภาพจากคอมออกทีวีก็การ์ดจอที่มีพอร์ต vga
        จอคอมดูทีวีไ้ด้ tv tuner แบบ box ext หรือแบบการ์ดก็ได้
        Last edited by tomodify; 18 Aug 2008, 18:26:09.

Comment

Working...
        X