Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนหน่อยคับเครื่องมีปัญหา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนหน่อยคับเครื่องมีปัญหา

เครื่องใช้สักพักประมาณครึ่งชั่วโมง มันก็แฮง ตลอดเลย บ้างครั้งก็ขึ้น blue screen แป็บเดี่ยวเครื่องก็รีสตาร์เลยคับ ลงวินโดว์ใหม่ก็แล้ว power + ram+vga ก็สลับกับอีกเครื่องที่เหมือนกันทุกอย่าง ก็ยังเป็นอีกครับ อาจเป็นที่ mb หรือเป่า เครื่องซื้อประมาณ 2 เดือนกว่า ๆเองครับ
    เคส delux 450 w
    mb ga-Ep43-ds3r
    cpu E 7200
    ram kington 2 g 2 แถว
    hdd seagate 160 g
    vga winfast px 8600 gt Gddr2 256 m

รบกวนหน่อยคับ ไม่รู้จักทำอย่างไรแล้ว ขอบคุณมากครับ

ลง driver ให้ครบ ติดตามอับเดด รุ่นใหม่ๆ เผื่อรุ่นที่ใช้มีปัญหา ลง window ตัวเดิมๆ ที่ไม่ได้โมมา ลองใส่แรม ทีละตัว

Comment

ดันครับ

Comment

HD อาจผิดปกติ

หรือเป็นไปได้มากที่สุดคือ ระบบ ความร้อน และระบบไฟครับ น่าจะ MB จริงๆ

Comment

HD เช็คด้วยโปรแกรม hd tune ก็ไม่เจอ bat นะคับ

Comment

Working...
          X