Announcement

Collapse
No announcement yet.

Gamer CPU

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Gamer CPU

อยากทราบว่า CPU มีส่วนช่วยในการรันเกมโหดๆอย่างไรบ้างคับ
    เหรือมีประโยชน์สำหรับผู้ที่ชอบ OCอย่างเดียวครับ

แล้วถ้าจะประกอบคอมไว้เล่นเกมสักเครื่อง
    มีรุ่นไหนที่คุ้มค่ากับราคาบ้างคับ

ช่วยแนะนำทีคับ

E2XXX คุ้มสุด ถ้า2หัวเหมือนกัน เล่นเกม แทบไม่เห็นความแตกต่างครับ

Comment

เอา 4 คอ เ้ลย เกิดถ้าใจหน่อย 9000+

Comment

E7200 ก็คุ้มมาก นะ

Comment

E6850 คุ้มสุด 4,290 เอง สนใจ PM คับ อิอิอิ

sigpic

Comment

E2xxx E5xxx พวกนี้ก็พอครับถ้ายังไม่แรงสะใจก็ocครับ ไปเน้นการ์ดจอดีๆกับแรมเยอะหน่อยจะดีกว่า

Comment

มานจะดีก็ต้องดีทั้งเครื่อง นะถึงจะแรง

Comment

ตอนเล่น Crysis ท่านจะรู้ว่า Intel Core 2 Extreme แหล่มที่สุดเลย อิอิ

Comment

Originally posted by tangojulius View Post
                  อยากทราบว่า CPU มีส่วนช่วยในการรันเกมโหดๆอย่างไรบ้างคับ
                  ถ้าเล่นเกมส์ที่ใช้ direct x9 ละก็ยังมีส่วนช่วย vga อยู่ ครับ
                  แต่ถ้า direct x10 ละก็ cpu จะมีส่วนช่วยในตัวเกมส์น้อยลงครับ

Comment

ผมว่า Ram+Vga ช่วยทำให้เกมส์ ลื่นไหลขึ้นเยอะ ส่วน Cpu ผมเคยใช้ 1 หัว ก็ยังเล่น Crysis ได้เลย แล้วลื่นด้วย

Comment

e8400+ซิ้งเย็นๆ vga4850 เเรมbus800 2ตัว psuดีๆ
                      เคสอลู หรือ เคสairflow ก็ได้ครับเพราะเคยได้ยินว่าควอดยังไม่ส่งผลทำให้ประสิทธิภาพต่อ3dมากนักถ้าเทียบกับe8....

Comment

Originally posted by mercadix View Post
                        E6850 คุ้มสุด 4,290 เอง สนใจ PM คับ อิอิอิ
                        โห..เจตนาแอบแฝงคับ

Comment

ถ้าคุณเล่นเกม RTS สเปกโหดๆ object เยอะๆ CPU มีผลแน่
                          เพราะการคำนวนการเคลื่อนไหวทุกอันต้องใช้ CPU

แต่ว่าน้า... ช่วงนี้ไม่มี RTS โดนๆเลยนี่สิ

Comment

ผมว่า ยังไงๆ CPU ก็เป็นปัจจัยหลักของเกมส์ใหญ่ๆ ไม่แพ้การ์ดจอนะครับ
                            L2 Catch ก็มีผลมากเหมือนกันครับ

Comment

Working...
                            X