Announcement

Collapse
No announcement yet.

xfx 8800gt กับsupplyที่ไม่มีสายไฟสำหรับต่อเพิ่ม ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• xfx 8800gt กับsupplyที่ไม่มีสายไฟสำหรับต่อเพิ่ม ช่วยที

คือว่าผมซื้อการ์ดจอ xfx 8800gt มาจากในบอร์ดนี้แต่ว่าเขาไม่ได้ให้สายไฟสำหรับต่อเพิ่มมาให้ เขาบอกว่ารุ่นนี้ไม่แถมสายไฟแปลงมาให้อยู่แล้ว ต้องใช้กับซัพพลายที่มีสายแบบนี้มาให้เท่านั้น รุ่นนี้ไม่สามารถใช้ตัวแปลงไฟเหมือนรุ้นอื่นได้ แต่psuผมมันไม่มีหัวแบบต่อเข้าการ์ดจออ่ะครับต้องทำยังไงดีหรือว่าต้องซื้อpsuใหม่เลยครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยตอบล่วงหน้าครับ

ผมเคยไปซื้อที่ jib เขามีแถมให้นะ สาย 6 pin ออกมาเป็น หัว molax สองหัว

ถ้าไม่มีลองหามาซื้อเสียบเพิ่มดูครับ ผมลองแล้วใช้ได้

Comment

ที่TK มีคับ อันละ 100 เอง

Comment

เฮ้ย xfx 8800gt ที่เปนรุ่นอัลฟ่าด๊อก มี สายไฟแถม มา อัน หนึ่ง น่ะ ใคร บอก ว่าไม่มี มั่ว แระ

คงต้องหาหาซื้อ ที่ ร้านsaveway น่าจะมี

Comment

รู้สึกว่า XFX มีสายไฟ 6pin ให้นะ ( ถ้าซื้อก็เส้นละ 100-150฿ )

http://metku.net/index.html?path=rev...tion/index_eng
          http://www.bjorn3d.com/read.php?cID=1198&pageID=4207

Comment

เสียตัง อีกล่ะ แวะร้าน TK Jedi Bisitek ครับ

แนะนำไห้เอาการ์ด ไปด้วย บาง ตัวมันไม่พอดี

Comment

เอามายืนยันด้วยอีกคน อันนี้จากกล่องของผมเอง ถ่ายสดๆร้อนๆ

Comment

ไอ้คนขายให้มันมั่วอะดิ

Comment

Originally posted by punewcastle View Post
                  คือว่าผมซื้อการ์ดจอ xfx 8800gt มาจากในบอร์ดนี้แต่ว่าเขาไม่ได้ให้สายไฟสำหรับต่อเพิ่มมาให้ เขาบอกว่ารุ่นนี้ไม่แถมสายไฟแปลงมาให้อยู่แล้ว ต้องใช้กับซัพพลายที่มีสายแบบนี้มาให้เท่านั้น รุ่นนี้ไม่สามารถใช้ตัวแปลงไฟเหมือนรุ้นอื่นได้ แต่psuผมมันไม่มีหัวแบบต่อเข้าการ์ดจออ่ะครับต้องทำยังไงดีหรือว่าต้องซื้อpsuใหม่เลยครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยตอบล่วงหน้าครับ

คำพูดนี้คิดใด้ไง

ปล.ท่านเจ้าของกระทู้ซื้อหัวแปลงมาก็ใช้ใด้ละครับ

Comment

อ่ะนะ

Comment

ซะงั้น ไม่มีให้งั้นคงต้องเปลี่ยน psu กันเป็นแถวละสิ

Comment

Working...
                      X