overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19

Thread: DAC Superpro 707 กับคนเชียงใหม่

OverclockZone Member

Default DAC Superpro 707 กับคนเชียงใหม่

ในเชียงใหม่มีขายบ้างไหมครับ

หรือว่าสามารถไปหาฟังได้ที่ไหน

อ่านเจอจากหลายๆเว็บก็อยากได้บ้างแต่ไม่แน่ใจเรื่องเสียงกับคุณภาพ

ถ้าใครมีความเห็นหรือข้อแนะนำ ช่วยบอกด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

OverclockZone Member sodaplay's Avatar

คนเชียงใหม่ มารอฟังด้วยคนครับ

ว่าแต่ เชียงใหม่เนี่ย

หาร้านขายเครื่องเสียงกับลำโพงน้อยมาก อยากไปทดลองฟังกับเค้าบ้างน่ะ

ถ้าเครื่องเสียงประเภทระดับ Hi-end ผมไปหาฟังที่ สหพาณิชครับ
    มีห้องให้ลองเลยครับ มีตั้งแต่ราคาไม่กี่บาทยันหลายแสน ลองไปหาฟังได้ครับ
    ผมไปสอยมาหลายตัวแล้วครับ

OverclockZone Member GOD-HAND's Avatar

วันนี้ไปซื้อมาพอดีเลย รู้สึกว่าเสียงรายละเอียดจะชัดขึ้นดังขึ้นมาเลยครับ

เหมือนหน้าหมองคลำแล้วทาครีมจนกระจ่างใส ประมาณนั้น

Quote Originally Posted by GOD-HAND View Post
    วันนี้ไปซื้อมาพอดีเลย รู้สึกว่าเสียงรายละเอียดจะชัดขึ้นดังขึ้นมาเลยครับ

เหมือนหน้าหมองคลำแล้วทาครีมจนกระจ่างใส ประมาณนั้น
    ไม่ทราบว่าอยู่เชียงใหม่รึเปล่าครับ แล้วซื้อจากที่ไหนอะครับ ราคาเท่าไหร่
    ยังไงช่วยมาเล่าประสบการณ์ให้ฟังด้วยนะครับ

OverclockZone Member GOD-HAND's Avatar

ผมไม่ใช่พวกหูทองและไม่ใช่คนเก่งเรื่องการฟังดนตรีนะครับ แต่จากที่ฟังแล้ว จาก Onboard เสียงจะทึบ ๆ แข็ง ๆ แต่พอใช้ DAC 707 ตัวนี้เสียงที่ได้ ไม่ว่าจะเสียงร้อง เสียงดนตรี จากที่ทึบ ๆ เบา ๆ ไม่ค่อยได้ยิน กลับดังขึ้น รายละเอียดชัดขึ้น ใสขึ้น และดูกังวานขึ้นแต่อันนี้แค่นิดหน่อยนะ

แต่ร้านที่ผมไปซื้อนี่ที่ discoveryhifi อยู่ในกรุงเทพฯ ราคาที่ 3900 แถมพวกสาย มาด้วย ผมลองฟังที่ร้านเลย บอกตามตรงว่าแยกไม่ออกว่าดีขึ้นรึเปล่า เพราะลำโพงมันคนล่ะตัว แต่ที่ผมบอกไว้ข้างบนคือเอามาฟังที่บ้านแล้ว
    ลองเข้าไปหาข้อมูลได้ที่นี่ http://www.discoveryhifi.com/ มีบทความให้อ่านด้วย

OverclockZone Member Chester's Avatar

คอเดียวกัน ดันนิด

OverclockZone Member เงา's Avatar

ดีขึ้นเห็นๆครับ ถ้าลำโพงดีพอ ไม่ต้องขนาดเป็นหมื่นก็ฟังออกครับ
    ตามที่ผมเคยได้ตอบ pm และตั้งกระทู้เล่าไว้แล้วกับ DAC ตัวนี้ครับ ลอง search ในบอร์ดก็น่าจะเจอ

การสั่งสั่งผ่านเว็บ Discovery Hifi ทางคุณกิตติคุณครับ ของผม 3900 บาท สำหรับรุ่นธรรมดา รุ่นอัพเกรดมัน 4500 ครับ โอนเงินไปทางนั้นเขาก็จะ EMS มาให้ทันทีเลยครับ
    Last edited by เงา; 19 Aug 2008 at 23:15:01.

สั่งผ่านเว็บ Discovery Hifi ทางคุณกิตติคุณ

= Discovery Hifi ชื่อถือได้ 1000000% เมื่อส่งแล้วเค้ายังโทรมาบอก มารายงานว่าส่งให้แล้วอีกด้วยครับผม

สั่งได้เลยครับ ร้านนี้ ผมแนะนำ อ้อ เค้าแพ็คของดีมากๆ ด้วยครับ

Quote Originally Posted by เงา View Post
    ดีขึ้นเห็นๆครับ ถ้าลำโพงดีพอ ไม่ต้องขนาดเป็นหมื่นก็ฟังออกครับ
    ตามที่ผมเคยได้ตอบ pm และตั้งกระทู้เล่าไว้แล้วกับ DAC ตัวนี้ครับ ลอง search ในบอร์ดก็น่าจะเจอ

การสั่งสั่งผ่านเว็บ Discovery Hifi ทางคุณกิตติคุณครับ ของผม 2900 บาท สำหรับรุ่นธรรมดา รุ่นอัพเกรดมัน 4500 ครับ โอนเงินไปทางนั้นเขาก็ EMS มาให้ผมทันทีเลยครับ
    ไมซื้อถูกจังอ่ะครับ ลดตั้ง 1000 บาทเลยเหรอครับ

Quote Originally Posted by GOD-HAND View Post
    ไมซื้อถูกจังอ่ะครับ ลดตั้ง 1000 บาทเลยเหรอครับ
    นั่นสิครับ ผมได้ลองเข้าไปในเว็บของ Discovery hifi แล้ว
    รุ่นปกติ 3900 upgrade 5500 ไม่ใช่หรอครับ
    ยังไงช่วยยืนยันด้วยนะครับ

ผมไปซื้อมา คนขายเค้าก็บอก 3900 ตัว USB ตัวอัพเกรดหมด

เค้าคงเป็นญาติพี่น้อง หรือพรรคพวกกันกับร้านง่ะครับ ถึงซื้อได้ถูกกว่าคนทั่วไป อย่างล่ะ 1,000 บาท ง่ะ

OverclockZone Member sodaplay's Avatar

ทำไมกำไรเยอะจังท่าน

OverclockZone Member เงา's Avatar

ผมพิมพ์ผิดครับ เบลอๆไปหน่อยที่ถูกต้องมัน ราคา 3900 แหละครับ ช่วงนี้เบลอๆครับโทษที

ตกใจครับนึกว่าเป็นทายาทเจ้าของร้าน

อิอิ ล้อเล่นครับ

ตกลงในเชียงใหม่ผมไปหาฟังที่ไหนไม่ได้เลยใช่ไหมครับ

ต้องลงไปฟังที่กรุงเทพอย่างเดียวเลยหรอนี่

ช่วยออกความคิดเห็นกันอีกหน่อยสิครับ

OverclockZone Member Chester's Avatar

อีกหนึ่งตัวเลือกกับ Ibasso แต่ต้องลอง PM ถามท่าน nian ดู
    Last edited by Chester; 24 Aug 2008 at 07:29:28.

Quote Originally Posted by Chester View Post
    อีกหนึ่งตัวเลือกกับ Ibasso แต่ต้องลอง PM ถามท่าน nian ดู
    ไม่ทราบว่าเ้จ้า Ibasso เป็น DAC รึเปล่าครับแล้วมันมีข้อดีข้อเสียต่างจาก Super pro ยังไงครับ

Bookmarks

Bookmarks