Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านครับต้องเพิ่มไรถึงได้ 3.0

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านครับต้องเพิ่มไรถึงได้ 3.0

เซียนทุกท่านถามหน่อยครับ ต้องเพิ่มไรให้ได้ สัก 3.0 อ่ะครับ (จะซื้อของเพิ่มแล้วครับ)

CPU Athlon x2 4600+ ซิงค์เดิม
    mb NF6P-VSTA
    ram Kington 1GB 667 มีอยู่ตัวเดี่ยว (จะต้องเพิ่มบอกครับ)
    HDD Seagate SATA1 80GB (ใช้อยู่เท่านี้ยังไม่เต็มเลย) นี่คือของที่มีอยู่ตอนนี้ต้องการเพิ่ม

ช่วยทีครับจะต้องเพิ่มไรอีกบ้าง

H u h u !

เกรดเหรอฮะ 3.0

^-^

Comment

ไฟ CPU สุดบอร์ด ไฟแรมสุดบอร์ด แล้วลากเลยครับ ค่อยๆเพิ่มบัสดูครับ ถึงไม่ถึงเดียวรู้กัน ไม่ถึงก็ คงได้ สัก 2.9 อะงับ

Comment

น่าจะได้นะคับ

Comment

ไฟ 1.400 แรม ทดมา 400 ครับ ไฟแรม 2.1 ตัวคูณ9.5*310 ไปก่อนครับ พิดพลาดประการได้ก็ขออภัยด้วยครับ

Comment

Originally posted by dOnAy View Post
            H u h u !

เกรดเหรอฮะ 3.0

^-^
            โอ้...เกรดcpu ท่าน อิอิ 4600+ ของผมมันเรียนไม่เก่ง มันอยู่ประมาณ 2.6ท่าน ผมจะติวมัน ให้ได้ 3ที่ท่าน อิอิ

Comment

น่าจะได้ไม่ถึง3 นะคับถ้าจับเจอบอร์ดตัวจ่ายไปไม่ถึง 1.4 คงได้ประมาณ 2.9 เสถียรนะคับ

Comment

ใช้ Phenom แล้วเปลี่ยนเมนบอร์ดเป็นพวกชิพซีรี่ 7 ก็ได้แล้วครับ (HT) 3.0 หึหึ

Comment

ดันบัสไป 250 ไฟเดิมๆ ก็น่าจะอยู่นี่ครับ

Comment

เพิ่มตังซื้อcpuใหม่
                    อิ

Comment

เปลี่ยนซิ้ง เปลี่ยน RAM หาVGA มาใช่ แล่วก็ หาPSU ดีๆสักตัวน่าจะถึงนะครับ

Comment

Working...
                      X