Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำร้าน lcd มือ2 ที่พันทิพทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำร้าน lcd มือ2 ที่พันทิพทีครับ

คือตอนนี้หน้าจอคอม แบบมอนิเตอร์เสียครับเลยคิดว่าถ้าซ่อมคงไม่คุ้มแน่ร้านแถวบ้านซ่อมแพงมาก
    อาการคือมันเปิดไม่ติดเลยแต่มีแสงกะพริบๆตรง แถวๆปุ่มpower ก็เลยคิดว่าอาการน่าจะหนักครับ

-ก็เลยอยากให้แนะนำ ร้านlcdมือ2ที่พันทิพทีครับ ประมาณ17นิ้วราคาซัก 2-3พันบาทน่ะครับช่วยทีน่ะครับ ขอร้านที่เชื่อถือได้นะครับขอบคุณครับ

ไฟกระพริบที่ปุ่มพาวเวอร์ลองเช็คสายดูหรือยังครับว่าเสียบกับการ์ดจอแน่นหรือเปล่า หรือลองเช็คการ์ดจอดูยังครับว่ามีปัญหามั้ย ลองเอาจอไปเสียบที่เครื่องอื่นดูหรือยังว่าเป็นเหมือนกันมั้ย ลองไล่ดูครับถ้าเกิดจอไม่เสียจะได้ไม่ต้องซื้อใหม่

Comment

คือไม่ได้กระพริบตรง cpuครับ แต่กะพริบตรง ตัวจอมอนิเตอร์อ่ะครับ คือ หน้าจอเป็น แบบมอนิเตอร์แบบเก่า เมื่อ7-8ปีที่แล้วอ่ะครับT-T คงถึงเวลาแล้วกะมั่ง...... -*-
      ขอบคุณมากครับที่ตอบ

Comment

LCD มือสองที่พันทิปไม่มีดีหรอกครับ หาตามเว๊บดีกว่า

Comment

Working...
        X