Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยที CPU 5000+ ร้อนเกินขนาด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยที CPU 5000+ ร้อนเกินขนาด

ใช้มา ปกติครับ 43-46 Full load 50-56
    แต่ สองวันที่ผ่านมา มันร้อนเกินครับ ไปที่ 67-70 แล้ว ดับเอง จับซิงค์ดู ร้อนมาก ซิลิโคลก็ ปกติ ไม่เหนมีไรแตกต่างจาก เมื่อ 3 วันก่อน ช่วยทีนะครับ ตอนนี้ ใช้ Speed Step 1 200*5 = 1 GHz

ร้อนที่ 55 องศา ต่ำสุด 43 งง มากมาย อยากไห้ช่วยแก้ปัญหาทีครับ เดิมๆ ไม่ได้ Overclock

ธรรมดาครับ

Comment

แต่ มัน ดับเองอ่ะคับผม ไม่รู้เป็นที่อะไร

Comment

ต้องดูว่าSET Bios ShutDown ที่ เท่าไหร่ ของผม ตั้งไว้ 90C
        ลองจับซิ้งดูว่า ร้อนขนาดไหน ถ้ายังทนได้แสดงว่าอาจSet ไว้ต่ำ
        แต่ถ้าจับแล้วซิ้งเย็นๆ รีบแกะซิ้งออกมาดูว่าหน้าซิ้งแนบกับCPUรึเปล่า ก่อนที่จะสายเกินไป สู้ตาย

60-70เรียกว่าร้อนนะ แต่ไม่ถึงกับ โคม่า

Comment

X2 5000+BE ของผม idel= 41-43 Full load= 50-53 ไม่ OC MB AX78 .... ปกติหรือเปล่า กำลังหาข้อมูล.

Comment

ของผม 4800+ ดับทุกวันครับ เฉพาะตอนเช้านะ แล้วก็ตอนเล่นเกมส์ กลางคืนไม่ดับ ดับที่ 80C
            ใครรู้ตอบด้วยครับ

Comment

ลองเอาไปเคลมดูครับ อย่าลืมเอาHeatsink ไปด้วย

ปัญหาอาจมาจากCPU หรือ Heatsink ก็ได้

Comment

โลกร้อนคับ อิอิ

Comment

Working...
                X