Announcement

Collapse
No announcement yet.

Gf 7300 gt เล่น Need for speed carbon ได้ลื่นแค่ไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Gf 7300 gt เล่น Need for speed carbon ได้ลื่นแค่ไหนครับ

พอดีผมจะซื่อคอมใหม่ spec วางไว้ดังนี้ กะเอามาเล่น NFS ครับ
    เอามา เล่นแบบไม่ clock นะครับ
    CPu:athlon 3200+ 2.0 Ghz
    Ram:kingston 1Gb 667 Mhz
    M/B: Ecs NForce4M-A
    HDD : Seagate 80Gb 7200rpm
    VGA: Geforce 7300 gt 256 mb ddr3 128 bit

จะเล่นได้ ลื่น สักแค่ไหนครับ งบผมมี แค่ ไม่เกิน 20k จริงๆ
    ขอบคุณครับ

อยู่ที่การปรับค่าความละเอียดด้วยครับ เครื่องเก่าผมใช้ redeon7000
    ก็ยังเล่นได้แทบไม่กระตุก (อาศัย rams ช่วยตอนนั้น 512)
    แต่ผมปรับความละเอียดต่ำสุดนะ ของคุณถ้าปรับกลางๆ ผมคิดว่าน่าจะลื่นครับ

Comment

ใช่แล้วครับ ถ้าปรับภาพแบบกลางๆไม่สูงมาก spec ขนาดนี้เล่นได้ลื่นหัวแตกครับ

Comment

800*600 ปรับ effect สุดทุกอัน เล่นได้ลื่นครับ

ผมก็ใช้ 7300GT อิอิ

Comment

ปรับshaderต่ำครับ จะได้ความละเอียดสูง แถมภาพสวยด้วย (ถ้าเปิดAAได้นะ)

Comment

อืม...ไปปรับได้เต้มหมดแต่อย่าเปิดAAและก็เป็น1024*768ได้ครับ
            ***ไปหาโปรแกรมCarbonPanelมาครับมันช่วยได้10-17%นะครบ***

Comment

ความระเอียดปกติ ค่ามาตรฐานเกมส์ ไม่มีกระตุกครับ X300 ผมยังลื่นเลย

Comment

อย่าปรับแสงเงาสูงมากก็พอครับ

Comment

9600PRO 256M เล่นกระตุกไหม ครับ

และถ้าเทียบ ระหว่าง FX5500 กะ 9600 PRO อันไหน เล่น ไหล กว่ากันนะ

Comment

Originally posted by neung983 View Post
                    9600PRO 256M เล่นกระตุกไหม ครับ

และถ้าเทียบ ระหว่าง FX5500 กะ 9600 PRO อันไหน เล่น ไหล กว่ากันนะ
                    9600Pro ครับลื่นกว่า

Comment

เครื่องผมช้ากว่้าของคุณ gf7300gt ddr2 ยังลื่นปรื๊ดเลยครับ

Comment

Working...
                      X