Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องวิธีไรท์แผ่นหนัง DVD9 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องวิธีไรท์แผ่นหนัง DVD9 ครับ

คือจะไรท์ให้เพื่อนเป็นครั้งแรก เป็นแผ่นหนังครับไรท์จาก DVD9 ลงแผ่น DVD9 ใช้เนโรจะไรท์ยังไงดีครับ แบบว่าไม่เคยไรท์ดีวีดีหนังเลยครับผมเคยไรท์แต่ซีดี ยังไงขอละเอียดหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับผม

คิดว่าน่าจะเลือกที่่โคลนดีวีดี ธรรมดาแต่เปลี่ยนจากขนาดของดีวีดี 5 เป็น DVD9 นะครับ ไม่ค่อยเชี่ยวเพราะปกติไรท์จากDVD9 To DVD5 มากกว่าเพราะสู้ราคาดีวีดีเก้าไม่ไหว

Comment

ใช้โปรแกรมจำลองไดร์ฟมาช่วยดีกว่าครับ พวก alcohol 120% demon tool ใช้งานง่ายกว่า

nero ผมใช้แค่ไร้ท์อย่างเดียว ก๊อบปี้ มีความรู้สึกว่า ช้ามากๆ

แต่ถ้าท่านต้องการแปลงเป็น dvd5 ก่อน ก็ใช้ dvd shrink ครับ ใช้ง่ายที่สุดแระ

Comment

ผมใช้ตัว Nero 7.5 อยู่ก้อไร้ท์ได้ตามปกตินะครับ ทั้ง DVD5 , DVD9

เลือก DVD - DVD Video แล้วก็ลากไฟล์เข้าไปในช่องว่าง ๆ ของ Video TS อ่ะครับ

ไม่รู้ท่านอื่นไร้ท์แบบไหนนะ แต่ผมทำแบบนี้ก็ได้อ่ะครับ เปิดได้ปกติ - -

Comment

Working...
        X