Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากจะขอคำแนะนำช่วยเลือกบอร์ดนิดนึงอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากจะขอคำแนะนำช่วยเลือกบอร์ดนิดนึงอ่ะครับ

ครือว่า จะประกอบคอมเครื่องใหม่น่ะครับ ใช้งานบ้านๆเล่นเกม เล่นเน็ต คล็อกนิโหน่ยครับ จะเอามาใช้กับ E6320 ครับ แต่ใจก้ออยากจะเล่นเป็น PCI-E 2.0 ด้วย เลยมองไปที่ชิป P43 ครับ ตอนนี้ก้อเล็งบอร์ดไว้ 2 ตัวครับ P5QL-E กับ GA-EP43-DS3 ครับ ไม่รู้จะเลือกอะไรดีสำหรับงานบ้านๆแบบนี้ คงเน้นความนิ่งเป็นหลักล่ะครับ ไม่ทราบว่าพอจะแนะนำผมได้มั้ยครับว่าควรจะเอาตัวไหนดี หรืออาจจะเป็นตัวอื่นๆก้อได้ครับในงบมือ 2 ที่ไม่เกิน 3500 ครับ

ขอบคุณครับ

P5QL-E เสียงแรกครับ

Comment

Originally posted by tomodify View Post
      P5QL-E เสียงแรกครับ
      ไม่ได้ลองเพราะใช้ Soundblaster X-Fi Xtreme Audio ครับ แหะ ๆ

Comment

Working...
      X