Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหา sound ของ DFI infinity

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหา sound ของ DFI infinity

เสียงไม่ออกครับ
    ไม่ว่าจะเป็น driver รุ่นไหน
    ทั้งที่มากะบอร์ด โหลดมา ก็ใช้ไม่ได้ครับ
    เครื่อง detect เจอนะครับว่าเป็น AC 97
    แต่ลองเสียบดูแล้ว ทั้งลำโพงทั้งหูฟัง
    ลองปรับ config หมดแล้วก็ไม่ออก
    ใครเคยเจอปัญหานี้ขอวิธีแก้หน่อยครับ

ตั้งในไบออสเป็นenableหรือยังครับในส่วนที่เกี่ยวข้องครับ
    แต่ถ้าซาวออนเจ๊งก็หาการ์ดเสียงมาใช้แทนก็ได้ครับราคาพันต้นๆเสียงก็ดีกว่านะครับ

Comment

Working...
    X