Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอภาพผมมันเริ่มออกอาการแล้วอ่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอภาพผมมันเริ่มออกอาการแล้วอ่ะ

เล่นเกมอยู่ดีๆ มันก็ย่อจอมาเป็นแบบในภาพเลยอ่ะครับ

อยากรู้ว่าเป็นที่อะไร มันเกี่ยวไหมที่ผมใช้งานมันมานาน (ประมาณ 4 ปี) มีวิธีแก้ไขเบื้องต้นยังไงบ้าง

ผมลองปรับขนาดดูแล้วไม่ว่ายังไงมันก็ไม่หายอ่ะครับ

ไปซะแล้ว หาใหม่ๆ

Comment

เอาเข้าร้านซ่อมพวกทีวีก็ได้ครับเคยไปถามมาหลักการซ่อมคล้ายๆกันช่างเขารับอ่ะครับ

Comment

ครับ ขอบคุณมาก จะได้พามันไปรักษา T-T

Comment

ทุบๆดูคับเด๋วก้อหาย

Comment

เริ่มด้วย ภูมิปัญญาชาวบ้าน ทุบคับ หาจังหวะดีๆ
            ไม่หาย หรือหายแล้วเป็นอีก ต้องพึ่งช่างแล้วล่ะ

อนึ่ง จอหมดประกันหรือยังอะคับ บางที่เล่นประกันจอถึง5ปี

Comment

ทุบแล้วครับ สงสัยมันโกรธครับ ดับไปทั้งจอเลยทีนี้ ไม่มีสัญญาณภาพเลย T-T

Comment

ic เสีย 300 บาท ยกไปให้ช่างโลด

Comment

ขอบคุณครับ ^^

Comment

ลอง ตบๆ มันดูก่อนครับ

อาจจะหาย

Comment

จอผมก็เคยเป็นครับแบบเดียวกันเลยภาพหด เอาไปซ่อมที่ ฟอจูน ซ่อมเสร็จเค้าคิด 800 ลองดูหน้าร้านก็ปกติดีพอเอากลับมา มานใช้ได้จริงแต่เซต เป็น 1024 ไม่ได้คับภาพมันจาล้นจอ ปรับสุดก็ล้นอยู่ปรามานข้างละ 1 นิ้ว (เป็นเฉพาะด้านข้าง ด้านบน-ล่างไม่เป็น) ต้องปรับ800*600 ถึงใช้ได้ใครพอแนะนำที่ซ่อมได้บ้างครับ (จาซื้อใหม่แฟนก็บ่นบอกเปลือง) ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

svoa ปะคับ คุ้นๆ

Comment

ไม่ใช่ครับ ของ visage อ่ะครับ ซื้อมาเปงชุดอ่ะ ตอนนั้นไม่ค่อยรู้เรื่อง

ปล. ตอนนี้ก็ยางไม่ค่อยจารู้เรื่อง
                          Last edited by Automatic; 11 Jan 2007, 18:18:44.

Comment

Working...
                          X