Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูให้ผมหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูให้ผมหน่อยคับ

คืนว่าผมพึ่งซื้อ com มาใหม่จัด spec นี้ แล้วผมเปิดเครื่อง
    ใช้งานได้แปบนึง แล้วอยู่ๆ com ผมมันค้างอะครับ คือผมอยากรู้ว่า
    มีปัญหาอะไร

1. อุปกรณ์ เครื่องเข้ากันได้ป่าว?
    2. เป็นที่ระบบ Hardware หรือ Software
    3. ปัญหาที่เกิดน่าจะมาจากอะไรได้อีกบ้าง?

CPU E8400
    M/B Asus P5QL-E
    VGA XFX9600GT
    HDD WD80G/WD250G
    RAM Kingston 1G/800 *2
    PSU Raid Max 530W
    DVD-RW LG20x sata

**ช่วยแนะนำผมหน่อย**

ขอขอบคุณล่วงหน้า
    **ขอบคุณผู้รู้มากครับผมที่ช่วยแนะนำ

ผมไม่รู้อะไรมากนักหรอกคับว่าแต่คอมลงวินโดวผ่านแล้วใช่ไม๊รึว่าเครื่องพึ่งบูทแต่ยังไม่เข้าวินโดวหรือยังไม่ได้ลงวินโดวเลยถ้ายังไม่ลงคิดอาจจะเป็นที่ hd อ่ะมั้งฮะถ้าลงผ่านนี้ก็มะรู้เหมือนกัน

Comment

ก็ บูทผ่าน แล้ว แต่ พอ ใช้งานซักผัก แล้วมัน ค้างครับผม

มันจะเกี่ยวกับ Psu ไม่ พอ ป่าวครับ?

Comment

เกี่ยวกับไฟจ่ายไม่พอป่าวครับ?

Comment

ผู้รู้ช่วยหน่อยนะคับ

ขอบคุณล่วงหน้าคับ

Comment

Working...
          X