Announcement

Collapse
No announcement yet.

x1650 pro ddr3 256 mb เล่นเกมได้อีกนานไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• x1650 pro ddr3 256 mb เล่นเกมได้อีกนานไหม

x1650 pro ddr3 256 mb แล้วจะเล่น crysis ไหวไหมครับ
    แล้วเล่นเกม S.T.A.L.K.E.R. ถ้าปรับปานกลางได้ไหมครับ

พูดได้เต็มปากเลยว่าไม่นาน!!!!! ทำไมนะเหรอเพราะว่ามันเป็นกาด DX9 และเป็นกาดระดับกลางลองมองย้อนไปตามความแรงครับ FX5900 แรงพอๆกับ6200TOP 6200แม้จะแพ้แต่ไม่มากหายใจรดต้นคอเลย ถ้ารุ่นกลาง FX5700 สู้6200Top ได้ไม!!!!!

ต่อมา 6800GTมาก แต่แรงพอๆกับ 7300TOP!!!! ซึ่งเป็นรุ่นล่าง ส่วนรุ่นกลางๆอย่าง 6600GT สู้ 7300Top ลำบากแน่ๆ

ข้อความต่อไปนี้จะเป็นการคาดเดา ย้ำเดาอนาคต ต่อมา 7900GT แรงโครต แต่ขอดำ มันอาจจะแรงพอๆกับ 8400GT (TOP)

ดั้งนั้น x1600 pro อยู่ได้ไม่นานเล่น crysis คงจะต่ำ

ทำไมผมถึงพูดแรงๆแบบนี้ !!!!เพราะผมหมดตัวกับเจ้ากาดจอมาตั้งแต่ FX5900 เมื่อปี2002-ปัจจุบันปีนี้ 7900GT ถ้า8900GTออกมาผมควรตามดีไม คิดแล้วเจ็บใจโครต

ถ้าคิดจะเล่นเกม xbox360 ซักตัวก็ดีนะครับ (พูดปลอบใจตัวเอง)

แง่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

ปล.x1650Pro ตัวนี้แรงเอาการอยู่ครับ แรงพอๆกับรุ่นพี่ x800 เลยครับไงขอให้มันอยู่ได้นานๆครับ ขอโทษนะครับที่ผมระบายแรงไปหน่อย ทำเอาซะเสียเลยช่วงนี้จนเครียดนะครับ

Comment

ถ้าปรับความละเอียดต่ำน่าจะไหวครับ

Comment

นานครับ ถ้าไม่เน้นภาพเนียนๆสวยๆครับ
          ------------------------------
          ผมใช้แค่ 7300gt เองครับ ไม่ไปก่อนคุณหรือครับ อิอิ

Comment

ได้อีกนาน X300 ผมยังเล่นอยู่ทุกวัน เล่นได้ทุกเกมส์

Comment

บอกตรงเลยครับจากคนดังและเก่ง
              ไปหาโปรแกรม 3D Analyze ครับ ผมเคยลองนะครับ
              เอาGF4 MX4000อะครับ คงรู้กันอยู่ว่าตัวนี้เล่น NFS:CARBON ไม่ได้แต่
              ใช้โปรแกรมนี้เล่นได้แน่นอนครับ คือมันทำการ์ดเก่าเล่นเกมได้ทุกรุ่น
              มันเป็นตัวแก้DXครับ เอาFX5200เล่นBF2ก็ได้แต่ปรับได้สุดต่ำ

Comment

Originally posted by arashi_989 View Post
                บอกตรงเลยครับจากคนดังและเก่ง
                ไปหาโปรแกรม 3D Analyze ครับ ผมเคยลองนะครับ
                เอาGF4 MX4000อะครับ คงรู้กันอยู่ว่าตัวนี้เล่น NFS:CARBON ไม่ได้แต่
                ใช้โปรแกรมนี้เล่นได้แน่นอนครับ คือมันทำการ์ดเก่าเล่นเกมได้ทุกรุ่น
                มันเป็นตัวแก้DXครับ เอาFX5200เล่นBF2ก็ได้แต่ปรับได้สุดต่ำ
                เก่งตรงไหนครับ?

Comment

ฮ่า ๆ เก่งในด้านการทำตัวเกรียน ๆ ไงครับ

อยากรู้จักบ้านมันจังว่าอยู่ที่ไหน หน้าตาเป็นไงอะ

จะขอเข้าไป "เพี๊ยะ" แรง ๆ ซักหลาย ๆ ดอก (ดอกเดียวเกรงจะไม่หนำใจ)

ให้สมสโลแกนประจำตัว ตบเด็ก เตะหมา ท้าหญิงต่อย (สองอันหลังล้อเล่นนะครับ)

Comment

อยากตบเกรียนหว่ะ

-------------------

X1650 ก็น่าจะเล่นได้อยู่ในช่วง 1 ปีครึ่ง ถึง 2 ปี

เพราะตอนนี้มันก็เริ่มมีจุดเปลี่ยนเกิดขึ้นมาแล้ว

มี Window Vista มี DX10 มีการ์ดที่รองรับ DX10

ทีมพัฒนาเกมส์ส่วนใหญ่ก็มุ่งมั่นที่จะทำเกมส์ที่ใช้เทคโลโนยีใหม่ก่อน

ส่วนใหญ่คงเป็นค่ายใหญ่ ๆ ที่จะได้รับเทคโลโนยีการผลิดก่อน

ส่วนเกมส์ใหญ่ ๆ ที่จะมีใน PC ก็คงจะเป็นพวก เกมส์ พอร์ต มาจากพวกเครื่อง PS2

Wii Xbox360 ที่ทำมาในหลาย ๆ แพตฟอร์ม เกมส์ภาคต่อ ... ถ้าเป็นเกมส์ ที่ทำเฉพาะ PC

ถ้าจะเอาเกมส์ใหญ่ ๆ คงจะไม่ใช่ค่ายใหญ่ แต่ก็อาจเป็นเกมส์ที่มีคุณภาพก็ได้

ยกตัวอย่าง Obivian เป็นต้น ....

ปล. แต่ตอนนี้ยังใช้ SM3 ยังไม่คุ้มเลย น่าจะเอามาใช้กันเยอะ ๆ นะเนี่ย .....
                    Last edited by มหาชะนี; 12 Jan 2007, 12:22:35.

Comment

Working...
                    X