overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 38

Thread: ใครใช้ 4850 เล่น Crysis ปรับ mediem ฉาก boss สุดท้ายค้างบ้างครับ

OverclockZone Member

Cool ใครใช้ 4850 เล่น Crysis ปรับ mediem ฉาก boss สุดท้ายค้างบ้างครับ

ก็ปรับลงมาที่ mediem แล้วนะครับ 1440*900 เพราะจอผม 19" คับ ปิด AA ละนะ
    ฉากอื่นเคยค้างแต่ไม่บ่อยครับ ที่เจอจะเป็นส่วนที่มีแสงวิ่งเยาะๆตอน ฉาก core แต่เข้าเล่นอีกทีก็ไม่ค้างแล้ว คงเพราะอยู่ช่วงนั้นไม่นาน

แต่ฉากสุดท้ายที่เราต้องจัดการบอส แล้วต้องอยู่แถวนั้นนาน ทั้งควัญ+ระเบิดนี่ก็กระตุกละนะ ตอนนี้ยังอยู่ตัว 4 ขาอะครับ จะค้างช่วงที่มัน ชาจแสงสว่างๆ แล้วพวกตัวลูกที่มันบินไปมา ระเบิดกระตุก แล้วมันก็จะค้างไปเลย
    ส่วนใหญ่เกมส์จะค้างช่วงที่มีระเบิด อะครับกรับช่วงที่เราหันไปมาแล้วเจอระเบิดหลายๆที

เง้อจะเคลีย ทำไงดีครับ

OverclockZone Member miixer's Avatar

การ์ดมันร้อนไปหรือเปล่าครับ

ปรับรอบพัดลม 60% ละน้า หรือเพราะผมไป clock มันนิดหน่อยอะ แต่นิดเดียวเองคิคิ

cpu ram ของผม 1680*1050 High เฟรม 30-40 oc ทุกอย่างนะ ไม่งั้นตุก

เอ๋ ลืมบอกไป ผมลง แพช Nature นี่มีสวนไหมครับ ลงแล้วภาพธรรมชาติสวยมากกกกกกกกกก

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

ลองเปลี่ยน driver ดูครับ

OverclockZone Member shady's Avatar

เหอๆ ยังเล่นไม่ถึง save หาย ลงใหม่เล่นใหม่ -.-"

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

Quote Originally Posted by อิมพีเรียล View Post
    ลองเปลี่ยน driver ดูครับ
    ตามนั้น

OverclockZone Member popwheet's Avatar

เอ่ออออ 4850 มันแรงกว่า 9800GTX มะใช่เหรอ ของผม 8800GT ก็เล่น patch very high,natural mod
    จอ19' ปรับ 1280*768 2aa ก็ลื่นดีนะครับ มีกระตุกบ้างนิดหน่อยตอนฉากที่หิมะเยอะๆอ่ะ

ไดเวอร์เวอร์ชั่นล่าสุดแล้วครับ 8.7 แต่ก็ค้างเหมือนเดิมนะคับ

คือใครเคลียแล้วบ้างอะคับ ถ้าไปถึงฉากบอสสุดท้าย แล้วอาจจะค้างเหมือนกัน

OverclockZone Member Guitar_blues's Avatar
    ไม่ได้หนักหัวใคร

Unhappy

Quote Originally Posted by popwheet View Post
    เอ่ออออ 4850 มันแรงกว่า 9800GTX มะใช่เหรอ ของผม 8800GT ก็เล่น patch very high,natural mod
    จอ19' ปรับ 1280*768 2aa ก็ลื่นดีนะครับ มีกระตุกบ้างนิดหน่อยตอนฉากที่หิมะเยอะๆอ่ะ

อ่าวเหรอกำ งั้นเปลี่ยนรุ่นดีกว่า....
    แต่คำว่ากระตุกเนี่ย....มันมีลักษณะยังไงหรอคับ

CPU กับแรมเครื่องล่ะครับใช้อะไรอยู่ - -
    ผมก็ใช้ 4850 นะ ร่วมงานกับ Q9450@3.24Ghz แรม 4gb ปรับ All V.high AAAF เต็ม ที่ 1280x960 บนวิสต้า ลื่นครับ แต่พอไปที่1680ป1050 นี่ไม่ไหว หน่วงเกินยิงไม่มันส์
    ไม่งั้นก็ ตัวเกมอาจมีปัญหาซะเองครับ

cpu amd 5200+ << ลืมจ้า Amd X2 5200+
    ram 2g 1ตัว

คิดว่าไม่น่าเกี่ยวอะคับ เดี๋ยวจะลองปรับ ความละเอียดลงหน่อยแล้วจะมารายงานความคืบหน้าคับ
    ฉากนี้ ทั้งควัญไฟ ทั้งระเบิด ใกล้เราอีกตะหาก แสงจากบอสก็เกินบรรยาย และอยุ่บนเรืองด้วยน้ำร้อมรอบเชียว มีเรื่องข้างๆ ยิงกระสุนว่อนเลย

กระตุกของผมคือ บางช่วงครับ ไม่ได้กระตุกตลอด
    1. ช่วงที่ตัวลูกมันตายแล้วระเบิด
    2. ช่วงตัวแม่มันชาจพลัง
    3. เข้าใกล้ที่มีควัญไฟเยาะๆ + แถวลูกมันตายแล้วระเบิดตัวเอง
    4. ที่กล่างมาเกิดพร้อมกัน เหอๆ -*-

ช่วงนอกนั้นถ้าไม่มีระเบิดหรือเอฟเฟคไรมากๆก็ลื่นดีครับ
    Last edited by lagus; 20 Aug 2008 at 01:47:35.

OverclockZone Member -#>RayEarth<#-'s Avatar
    บางบอน ,สะพานควาย

Quote Originally Posted by lagus View Post
    cpu amd 5200+
    ram 2g 1ตัว

คิดว่าไม่น่าเกี่ยวอะคับ เดี๋ยวจะลองปรับ ความละเอียดลงหน่อยแล้วจะมารายงานความคืบหน้าคับ
    ฉากนี้ ทั้งควัญไฟ ทั้งระเบิด ใกล้เราอีกตะหาก แสงจากบอสก็เกินบรรยาย และอยุ่บนเรืองด้วยน้ำร้อมรอบเชียว มีเรื่องข้างๆ ยิงกระสุนว่อนเลย

กระตุกของผมคือ บางช่วงครับ ไม่ได้กระตุกตลอด
    1. ช่วงที่ตัวลูกมันตายแล้วระเบิด
    2. ช่วงตัวแม่มันชาจพลัง
    3. เข้าใกล้ที่มีควัญไฟเยาะๆ + แถวลูกมันตายแล้วระเบิดตัวเอง
    4. ที่กล่างมาเกิดพร้อมกัน เหอๆ -*-

ช่วงนอกนั้นถ้าไม่มีระเบิดหรือเอฟเฟคไรมากๆก็ลื่นดีครับ
    CPU มันรีดเฟรมไม่ขึ้นล่ะมั๊งครับ >w<

ลืมบอกไปว่า 5200+ นี่ X2 นะคับ

ตะกี้ลองมาแล้ว ปรับ 800*600 ทุกอย่างปิดหมด all low เอาให้มันรู้ไปเลยเป้นเพราะอะไร -*-
    แต่เหมือนเดิม เล่นฉากนั้นไปซักพัก ก็ค้าง

แบบนี้คงน่าจะเป็นที่ตัวเกมส์ช่ายปะครับ คือ ปรกติเพื่อนๆ ลง เวอร์ชั่นไรกันอะคับ ผมอัพเป็น 1.2.1 ถอดแพช Natur ออกแล้วนะ
    Last edited by lagus; 20 Aug 2008 at 01:53:39.

OverclockZone Member -#>RayEarth<#-'s Avatar
    บางบอน ,สะพานควาย

Quote Originally Posted by lagus View Post
    ลืมบอกไปว่า 5200+ นี่ X2 นะคับ

ตะกี้ลองมาแล้ว ปรับ 800*600 ทุกอย่างปิดหมด all low เอาให้มันรู้ไปเลยเป้นเพราะอะไร -*-
    แต่เหมือนเดิม เล่นฉากนั้นไปซักพัก ก็ค้าง

แบบนี้คงน่าจะเป็นที่ตัวเกมส์ช่ายปะครับ คือ ปรกติเพื่อนๆ ลง เวอร์ชั่นไรกันอะคับ ผมอัพเป็น 1.2.1 ถอดแพช Natur ออกแล้วนะ
    โว้วว!!~ CPU แปลงร่างได้กระทันหันด้วยอ้ะ >w<

หะๆๆๆ ลองลงใหม่เดิมๆดู ไม่ต้องลง Patch อ้ะ เผื่อจะหาย

ม่ะรุๆ มั่วกันไป - -"

OverclockZone Member gamoxzone's Avatar

ของผม high+naturemod ไม่กระตุกนะยังลื่นอยู่

OverclockZone Member bondinho's Avatar
    มองาม,พันทิพ,พระราม 5,7 วงศ์สว่าง

ผมก็เป็นนะครับ E4600@3.0 แรม 4 GB HD3870 DDR4 512Mb ด่านสุดท้ายด่านเดียวตอนเจอบอสใหญ่อ่ะครับ ต้องปรับ all low 800*600 ยังมีค้างๆเลยครับ แต่ก็พยายามฝืนเล่นจนจบละ ลบแล้ว 55

งิงิ เห็นมัย มีเพื่อนเป้นอาการเดียวกันเหอๆ

ผมคิดว่าฉากนี้โหดกับเครื่องเราสุดๆแล้วหละ ใครจะลองมั่งมี save ให้

http://uploads.bizhat.com/file/270228 อะ ใครยังไม่ได้ลอง ลองฉากนี้นะคับ ถ้าเล่นแล้วไม่ค้างบอกด้วยน้า เดียวว่าจะลงใหม่

ผมปรับ 1024*768 AA2x ปรับ High หมด ก็ลื่นดีนี่ครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks